Tập Lái
22/9/10
17
0
1
Ái chà! Bác Lếch Xù Bê Ka cũng là thành viên kỳ cựu bên OS này nhỉ!
Nhưng phải thừa nhận Mazda6 không như Innova toàn tự đứt theo thời gian, chỉ đứt cáp SRS khi cố tình làm đứt :D, hoặc vô ý làm đứt ;). Cơ hội để hàn cáp SRS không thực sự nhiều bác LXBK nhỉ :D
@Bác hoangduc0209: Vô HTX Ma Sấu chơi đi bác, vui và bổ ích lắm bác ợ, từ ngày vào đó, em toàn thích tự nghịch phá, độ xe không sợ hỏng vì luôn có sẵn cao nhân sẵn lòng Fix lỗi giùm :D

Hạng C
6/4/07
664
3
18
@bác hoangduc0209: nhà em ở HN ợ
@bác silverhair117: cũng may đứt do lỗi người tháo thì lại toàn đứt đoạn đầu hoặc cuối nên hầu hết là fix được hết ợ và tất nhiên fix xong không khác gì nguyên bản về độ bền. :)). còn đứt như ỈN mới kinh, chỉ Fix được thêm một số lần nhất định. về sau là hỏng hẳn phải thay cuộn khác...

Tập Lái
28/6/11
28
0
0
40
NewSol nói:
MGconstruction nói:
xe bác chắc chắn không phải xuất xứ từ VN, em nghĩ chắc đâu đó Tung của vì xe VN số AT sẽ có 2 loa trép cửa trước và phím chỉnh trên volang theo xe không cần lắp thêm. Toàn bộ hình ảnh lắp ráp trên không dành cho xe M6 MT vietnam nên bác không nên buôn bán như thế. Nếu được bác bao luôn công lắp đặt và sử dụng được thì bác mới cho giá nhé. Đôi lời góp ý nếu không phải bác bỏ qua cho.
@ Chứ: xe MT vietnam theo anh biết không có hổ trợ jack cắm nhận thông tin từ phím trên vôlăng đâu, chỉ chế chỉnh được volume là vui lắm rồi. Ham hố quá :D

Xe em trước đây hang VN ráp MT 2.0 không có chỉnh volume.Em mua ship trên ebay về 1 bộ gắn vào là ăn ngay,trong xe có sẵn jack cắm đầy đủ hết(chỉnh tăng giảm,chuyển bài,tắt tiếng khi có điên thoại…) cái cruiser control là ko xài được thôi

Các bác giúp em : Mazda6 2005 bị đứt cáp túi khí - còi không kêu
Bác newsol cho em hỏi câu dại tí lắp 2 bàn phím trên tay lái như thế có thực sự bổ ích không bác, đẹp thì thừa nhận là đẹp thật đấy, có đáng bỏ 5M ra lắp thêm không vậy bác? em theo chủ nghĩa thực tế, chỉ lắp thêm những gì cần thiết, vì đạn dược em cũng limited.

Tập Lái
28/6/11
28
0
0
40
Lexus_bk nói:
@bác hoangduc0209: nhà em ở HN ợ
@bác silverhair117: cũng may đứt do lỗi người tháo thì lại toàn đứt đoạn đầu hoặc cuối nên hầu hết là fix được hết ợ và tất nhiên fix xong không khác gì nguyên bản về độ bền. :)). còn đứt như ỈN mới kinh, chỉ Fix được thêm một số lần nhất định. về sau là hỏng hẳn phải thay cuộn khác...
vâng, có dịp em sẽ ra thủ đô thăm các bác.
silverhair117 nói:
Ái chà! Bác Lếch Xù Bê Ka cũng là thành viên kỳ cựu bên OS này nhỉ!
Nhưng phải thừa nhận Mazda6 không như Innova toàn tự đứt theo thời gian, chỉ đứt cáp SRS khi cố tình làm đứt :D, hoặc vô ý làm đứt ;). Cơ hội để hàn cáp SRS không thực sự nhiều bác LXBK nhỉ :D
@Bác hoangduc0209: Vô HTX Ma Sấu chơi đi bác, vui và bổ ích lắm bác ợ, từ ngày vào đó, em toàn thích tự nghịch phá, độ xe không sợ hỏng vì luôn có sẵn cao nhân sẵn lòng Fix lỗi giùm :D
em đang nghiên cứu hơn 100 trang mazda6 MT bên OF, em còn nhiều thắc mắc muốn hỏi lắm dù em cưỡi M6 nhà em cũng được hơn 1 năm rồi.

Thưa cả nhà bác Quyền báo em đã mua được rồi, bác ý sẽ khuyến mãi gửi đường chuyển nhanh cho em thứ 2 hàng về đến VN. Khi nào có hàng lắp lại em sẽ report tỉ mỉ hầu thân hữu gần xa :D

Hạng D
8/12/07
2.662
258
83
Trường Giáo dưỡng
hoangduc0209 nói:
NewSol nói:
MGconstruction nói:
xe bác chắc chắn không phải xuất xứ từ VN, em nghĩ chắc đâu đó Tung của vì xe VN số AT sẽ có 2 loa trép cửa trước và phím chỉnh trên volang theo xe không cần lắp thêm. Toàn bộ hình ảnh lắp ráp trên không dành cho xe M6 MT vietnam nên bác không nên buôn bán như thế. Nếu được bác bao luôn công lắp đặt và sử dụng được thì bác mới cho giá nhé. Đôi lời góp ý nếu không phải bác bỏ qua cho.
@ Chứ: xe MT vietnam theo anh biết không có hổ trợ jack cắm nhận thông tin từ phím trên vôlăng đâu, chỉ chế chỉnh được volume là vui lắm rồi. Ham hố quá :D

Xe em trước đây hang VN ráp MT 2.0 không có chỉnh volume.Em mua ship trên ebay về 1 bộ gắn vào là ăn ngay,trong xe có sẵn jack cắm đầy đủ hết(chỉnh tăng giảm,chuyển bài,tắt tiếng khi có điên thoại…) cái cruiser control là ko xài được thôi

Các bác giúp em : Mazda6 2005 bị đứt cáp túi khí - còi không kêu
Bác newsol cho em hỏi câu dại tí lắp 2 bàn phím trên tay lái như thế có thực sự bổ ích không bác, đẹp thì thừa nhận là đẹp thật đấy, có đáng bỏ 5M ra lắp thêm không vậy bác? em theo chủ nghĩa thực tế, chỉ lắp thêm những gì cần thiết, vì đạn dược em cũng limited.
Nếu vậy bác chi cần lắp cái bên trái thôi, vừa đẹp vừa tiện lợi

Hạng D
14/1/08
1.496
24
38
57
hoangduc0209 nói:
Auto room nói:
Vụ tay lái nặng làm sao mà đức cáp luôn vậy ta......nguy hiểm lắm bác,thay luôn nhé
Xe em hôm trước thấy tay lái hơi nặng đi trong phố ko thích ....nên em chạy ra Quang Vũ ADV thay thước lái mới...em ko rõ lám thước của hảng nào mà bây giờ tay lái xe em nhẹ như lông hồng:D...cở camry bác ah.Đi trong phố lái 1 tay ,1 tay sài điện thoại vô tư
<span style=""color: #ff0000;"">Bác làm thước lái tốn bao nhiêu vậy? nếu ngon thế chắc em cũng làm theo bác đi trong phố cho sướng. M6 cái gì cũng ngon mỗi tội chân côn và tay lái hơi nặng, </span>bác nào chân yếu tay mềm chắc không thích. Còn cáp thì chắc em thay mới thôi, không biết ở ADV có bán không nhỉ?
Vì em thay thước second hand nên thiệt hại 4 chai,nhưng nói chung đi sướng.Còn thước zin mazda 6 em ôm về nếu sau này lên đời bán bác nào đòi hỏi em gửi luôn:D

Tập Lái
22/9/10
17
0
1
@ Các bác Mazda6 hội OS: Có bác nào đã độ cổng AUX IN trên mặt Radio cho Mazda6 và giả lập phím Tape/MD thành phím AUX IN chưa dzậy.
Nhà em đã nhờ cao nhân độ được cổng AUX IN nhưng chưa giả lập được phím chuyển AUX IN qua phím Tape/MD vì thiếu sơ đồ nguyên lý mạch điện Audio.
Bác nào có cái sơ đồ ấy thì cho nhà em với nhé! Tks nhiều!
Mail em là [email protected]

Tập Lái
28/6/11
28
0
0
40
thông tin mới nhận là bác Quyền đã mua và gửi cáp+logo về cho em, thứ 2 nhận hàng tại SG, em hồi hộp chờ đợi không biết hàng hóa thế nào đây?

Tập Lái
29/6/11
20
0
0
Em ở tận Gia Lai, nếu mua bộ này, k biết xứ em họ có gắn vào được không? Bác cho em cái địa chỉ hay đt em hỏi thăm và nhờ vả bác chút!

Last edited by a moderator: