Tập Lái
4/2/08
11
0
0
Báo cáo các bác, em sắp nhận xe FE vào tháng 3 tới:D, em mún làm lại nội thất cho nó nhưng ko bít cần phải làm những j[:eek:]. Em định bọc lại ghế da, găn DVD, loa, cách âm, làm gương cụp điện... Bác nào rành cho em hỏi nếu em lam tần ấy thứ thì thiệt hại hết khoảng bao nhiu va em có thể làm ở chỗ nào? báo cáo các bác em ở Hà Nội.:)

Hạng B2
RE: các bác giúp em với FE 2007

việc đầu tiên bác nên làm là lót sàn bằng Simily. nếu cứ để sàn nỉ như nguyên thủy nếu không giữ kỹ thì xe sẽ rất mau bị hôi.
cách âm thì FE khá tốt không cần thiết.
mình gắn lót sàn ngay trong hãng Ford có mắc hơn ở ngoài nhiều 66usd nhưng chất lượng thì hơn hẳn ở ngòai

Hạng C
27/6/07
889
1
18

cách âm và guơng xụp điện em nghĩ bác kg cần làm, bởi guơng nó kg cụp vào hết, chỉ tý xíu, làm thêm moteur chi mất công, cách âm xe cũng tuơng đối, nên kg cần

lót sàn thì tùy nhu cầu, bác nên làm cùng lúc làm ghế da, do làm ghế da sẽ phải tháo ghế, lót sàn luôn. hôm em làm ghế ở tiệm Tám ADV, da cũng thuờng thôi, giờ nhìn kg còn đẹp, trong nó dơ dơ sao ấy

DVD bác gắn tùy ý thích, em thấy cũng phải tầm 1k, cả màn hình ốp trần và đầu đọc

tổng kết bác thủ sẳn $2k là ok

Hạng C
27/2/07
571
6
18
46
Q12

Hai bác này nói đủ rồi đó bác Vấn đề truớc ạh. Nếu gắn DVD bác nên gắn cái rời ở ngoài chứ đừng gắn vô cái ổ làm mất zin em nó.

@thanhden: Ủa em tưởng da em xấu, vậy da bác cũng xấu ah.

Last edited by a moderator:
Hạng C
27/6/07
889
1
18

đúng rồi, ghế da xe em giờ nhìn xấu quá, đang định mua sonax về tân trang em nó đây.

mình chơi mình chịu mà bác, để hôm nào ông bạn già của em ghé qua xem Veracruz của ổng xem khác nhau nhìu kg

Hạng C
27/2/07
571
6
18
46
Q12

Sonax, sài sao bác? Lâu quá bác không về Trung Chánh ah, khi nào về hú em uống cà phê nha.

Hạng C
27/2/07
571
6
18
46
Q12

@52T6954: Em chẳng thấy bác đâu cả sao mà mời đc, lúc này hình như bác có online nhưng không vo chi hội FFC post bài thì phải. Bác chưa xác nhận chính thức đi Sông Tiền àh? Mà sao bác tắt chức năng PM đi rồi. em không PM cho bác được. Em với Baubom đang xin Sep nghi thứ 6 (21/3) không biết có được không? Không cho em cũng nghỉ (Lính lầy mà bác). Khi nào rảnh xuống em chơi, hoặc bác thanhden ghé em, em phone bác nha.

Hạng B2

mình không biết là mở PM ở đâu cả
mấy hôm nay cứ thắc mắc là tư nhiên mất phầm PM
đang tìm đây mà chưa ra