Status
Không mở trả lời sau này.
VIP CARD MEMBER
14/9/09
811
82
28
50
Hi các bác, Sáng nay em có xem 01 căn nhà để mua ở ,cấp 4 mặt tiền đường Trần Phú ,F9-Q5 ( ngay vòng xoay , dối điện công viên bên đường An Dương Vương , gần An Đông Plaza) gồm 01 trệt , tường gạch ,mái tôn .DT: 5,1 x 8,75 .Giá bán là 5tỷ . Vậy em kính nhờ các bác tư vấn giúp em:
- giá 5 tỷ mua được không các Bác?
- Khu này có được phép xây dựng lại không? Muốn biết thì phải hỏi ở phường hay quận để biết.
Nhờ các bác giúp em . nếu được em mua ngay để ở . cám ơn các bác.

Chi Hội Trưởng SFC
1/8/10
3.144
508
113
123
Sao em thấy rẻ rẻ ... Mang giấy tờ lên đô thị quận hỏi quy hoạch coi.

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Giá tốt đó Bác TP ơi , Nếu Bác chê thì giới thiệu cho tôi nha . Tks .

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Lên UBND quận hỏi cho chắc bác ạh. Giá tốt em thấy hơi nghi

Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam
thang real nói:
Khu này toàn nhà xác với nhà tang lễ,bác đưa hình lên anh em mới cho ý kiến được.
đọan này đâu có gần nhà xác. Khu vực này giá vậy là tốt quá bác ạ. bác ra quận kiểm tra ok là múc nhanh đi bác ơi.
nếu bác ko mua thì cho em thông tin với nhé, cám ơn bác!

Last edited by a moderator:
VIP CARD MEMBER
14/9/09
811
82
28
50
Cám ơn các bác nhiều lắm . Em lên Phường 9-Q5 hỏi thì được cán bộ địa chính giải thích là nhà thuộc qui hoạch TREO theo QĐ6982/QĐ-UB-QLĐT ngày 30/9/1995  và QĐ của KTST số ( em quên rùi)... năm 1994 . Trong GCNQSD mới cấp tháng 9/2010 thì có ghi các QĐ này và KHI NHÀ NƯỚC CÓ YẾU CẦU THÌ PHẢI THÁO DỠ.
Nhưng cán bộ nói " mua bán vẫn được " và chỉ được xây bán kiên cố gồm 01Trệt+01Lửng+1lầu.Trên báo chí vừa qua có đăng là TpHồ chí minh cho phép các nhà trong diện qui hoạch treo vẫn được phép xây 5 tầng. Nhưng cán bộ phường lại nói nhưng vậy liệu có vấn đề gì không? Em chấp nhận " chạy" nếu được xây 5 tầng ( nhà dt nhỏ) .
Em vẫn lo sợ vì sau lâu nhiêu năm cày sâu cuốc bẩm , bây giờ có ít tiền mà bị mất thì khổ. Còn trên quận thì em định sáng thứ 2 sẽ lên hỏi.
Các bác có ý kiến gì tư vấn giúp em.

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
thienphuctrans nói:
Cám ơn các bác nhiều lắm . Em lên Phường 9-Q5 hỏi thì được cán bộ địa chính giải thích là nhà thuộc qui hoạch TREO theo QĐ6982/QĐ-UB-QLĐT ngày 30/9/1995  và QĐ của KTST số ( em quên rùi)... năm 1994 . Trong GCNQSD mới cấp tháng 9/2010 thì có ghi các QĐ này và KHI NHÀ NƯỚC CÓ YẾU CẦU THÌ PHẢI THÁO DỠ.
Nhưng cán bộ nói " mua bán vẫn được " và chỉ được xây bán kiên cố gồm 01Trệt+01Lửng+1lầu.Trên báo chí vừa qua có đăng là TpHồ chí minh cho phép các nhà trong diện qui hoạch treo vẫn được phép xây 5 tầng. Nhưng cán bộ phường lại nói nhưng vậy liệu có vấn đề gì không? Em chấp nhận " chạy" nếu được xây 5 tầng ( nhà dt nhỏ) .
<span style=""color: #ff0000;"">Em vẫn lo sợ vì sau lâu nhiêu năm cày sâu cuốc bẩm </span>, bây giờ có ít tiền mà bị mất thì khổ. Còn trên quận thì em định sáng thứ 2 sẽ lên hỏi.
Các bác có ý kiến gì tư vấn giúp em.
Hỏi thiệt bác lý do chính bác mua nhà này.
Re: Trong GCNQSD mới cấp tháng 9/2010 thì có ghi các QĐ này và KHI NHÀ NƯỚC CÓ YẾU CẦU THÌ PHẢI THÁO DỠ. Bác xem lại tháo dỡ "nguyên căn" hay chỉ phần lộ giới.

Status
Không mở trả lời sau này.