Hạng B2
15/7/11
238
3
16
Gò Vấp TP/HCM
Newbie_SG nói:
Riêng ở Hàng Xanh về vòng xoay Nguyễn Bỉnh Khiêm thì các chú xxx đã hướng dẫn rất cụ thể: phải xi nhan 3 lần
- Lần 1 xi nhan phải để chuyển hướng sang phải
- Lần 2 xi nhan trái để ôm bùng binh
- Lần 3 xi nhan phải để rời bùng binh.

Các chú ấy đứng bên NBK để soi, xe nào không xin nhan là vịn hết hê hê...
mình tới vòng xuyến nầy thấy nó lớn qé mà mình muốn quẹo vào NBK, theo phản xạ mình đá xi nhan 3 lần như bác nói, vậy là đúng luật GT nhể !:D

Hạng B2
11/8/11
111
10
18
tuanphotocopy nói:
nguyên tắc chung là : Chuyên hướng( đánh lái ) bên nào là báo hiệu đèn bên đó để các xe khác biết - thầy dạy mình thế đó các bác.

Làm như vậy đúng nhất nè. Vừa bảo đảm không sai luật, vừa thành thói quen để hễ quẹo là nhan, khỏi sợ xxx bắt bẻ

Hạng B2
8/1/08
368
168
43
Saigon
Cái vụ signal ở SG mình ko đâu vào đâu cả,bọn GT tìm cách giăng bẫy ae ko. Luật bên mình tuân theo thì thà e đi bộ,chồng chéo đủ kiểu,mới tăng tốc đã phải giảm tốc,vào vòng xoay mà đánh signal đến 3 lần mới đúng luật... E thấy ko thiết thực,mà nhớ hồi học lái xe đâu có phần nào hướng dẫn signal đâu. Bật signal,bản thân cái từ có nghĩa là thông báo,mìnhnthoong báo cho nguời xung quanh biết mình sẽ đi thế náo để ng ta còn liệu,còn biết đường mà nhường, chỉ ở VN mới dựa vào đó mà phạt thôi. Mà e chưa từng thấy thằng CS gthong nào phạt = hthuc nhắc nhở hết các bác ah,trong luật nó là hình thứ đầu tiên! Chăc ko đosng góp dc cho ngấn sách nên bị quên rồi
Kể các bác nge về chuyện gthong bên xứ người
Ở tỉnh lẻ, ít dân,ít xe: bác di xe vào vòng xoay/ bùng binh: phải dừng lai 5s, trươc khi vảo vòng xoay nó đặt cái bảng STOP, cái bảng mà bên mình ko bít trưng lên làm gì! Dừng đợi thì bật cái signal T cho thằng sau bít mình quẹo vô (ko bật P đâu)Tiếp theo chờ có xe tư bên trái qua ko,thì nhường ( e đang nói ở mấy xứ đi giống VN mình,bên Anh,bên Nhụt bổn e ko rành), tiếp đo la nối đuôi nó chạy thành vỏng,đến ngã cần quẹo ra thì signal P để ra thôi. Ở tỉnh lẻ lưu thông trật tự,nề nếp, ng ta nhường nhau mà đi
Ở tp lớn ,đông xe, cứ y như SG,loạn cào cào cả! Giờ cao điểm nó kẹt xe như mình thì làm gì có nhường vơi nhịn