Hạng D
8/7/09
3.897
29
48
Hôm chủ nhật vừa rồi, em từ từ ngã 4 hàng xanh đổ về Bùng binh ĐBP, em xi nhanh trái quẹo qua Nguyễn Bỉnh Khiêm. Khi em vừa đến đầu đường NBK, thì xxx ra chỉ xe em vào!
Em cũng nghĩ là mình bị lỗi không có bật xi nhan. Thế là bước xuống hỏi : đúng y vậy.
May là em có quyền trợ giúp nên các anh ý thông cảm cho em đi. Trong lúc e đứng bla bla thì cũng có vài chiếc bị lỗi như thế.
các bác lưu ý nhé

Hạng D
17/3/09
1.086
59
48
53
HCM
Sáng nào cũng đứng đó và bắt lỗi duy nhất đó, xe bỉm tỉnh là chủ yếu, kể cả lúc đông xe cũng ngoắc vô. Xe đóng bỉm Xí phố đôi khi không thèm ngoắc, trừ khi quá rảnh.

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/1/11
1.235
44
48
13
Từ Hàng xanh về theo ĐBP qua bùng binh mà bác xi nhan trái vào NBK thì xxx bắt là phải rồi bác, hết vòng xoay bác phải xi nhan phải mới đúng chứ ợ :D

Hạng B2
14/1/11
160
1
18
63
CHổ này sau khi bo vòng xoay thì phải xinhan Phải để vào NBK chứ bác .

Hạng D
15/12/06
1.211
5.238
133
39
goldbell nói:
Hôm chủ nhật vừa rồi, em từ từ ngã 4 hàng xanh đổ về Bùng binh ĐBP, em xi nhanh trái quẹo qua Nguyễn Bỉnh Khiêm. Khi em vừa đến đầu đường NBK, thì xxx ra chỉ xe em vào!
Em cũng nghĩ là mình bị lỗi không có bật xi nhan. Thế là bước xuống hỏi : đúng y vậy.
May là em có quyền trợ giúp nên các anh ý thông cảm cho em đi. Trong lúc e đứng bla bla thì cũng có vài chiếc bị lỗi như thế.
các bác lưu ý nhé

Bác này nói chuyện khó hiểu nhỉ..ở trên thì viết "em xi nhanh trái quẹo qua Nguyễn Bỉnh Khiêm"....Thế mà nghĩ mình bị lỗi k bật xi nhan...thế rốt cuộc bác k mở xi nhan hay là mở xi nhan nhầm..phải xi nhan phải mà...

Hạng C
14/1/11
886
40
28
DSD2 nói:
Từ Hàng xanh về theo ĐBP qua bùng binh mà bác xi nhan trái vào NBK thì xxx bắt là phải rồi bác, hết vòng xoay bác phải xi nhan phải mới đúng chứ ợ :D
Em cũng thấy nhiều bác xi nhan ngược như thế, rất khó tránh né.

Mới sáng nay, 1 bác chạy từ hướng ĐTH, đến bùng binh thì xi nhan phải (để mở rộng vòng cua sang phải?). Đến giữa bùng binh, bác ấy xi nhan trái để chạy tiếp ĐBP.

Hạng C
18/6/11
822
1.128
93
HCM city-Seven district
Theo em hiểu: bác bật xi nhan trái ôm vòng xoay vào NBK, sau đó chuẩn bị vào NBK thì xi nhan trái tự tắt mà bác ấy không mở xi nhan phải. Không biết có đúng k?

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
goldbell nói:
..........
các bác lưu ý nhé
Hum nào lỡ xui khi qua đoạn này, bác cho xin tý <span style=""color: #0000ff;"">"quyền trợ giúp"</span> nhé....

Hạng D
26/3/11
1.317
3
38
39
Bị bắt là đúng rồi... phải chấp hành tín hiệu biển báo khi ra đường đầy đủ, quẹo đâu thì xinhan đấy cho ng đằng sau họ còn biết mà đi