Hạng B2
15/5/19
220
645
94
35
luật này nên áp dụng từ lâu rồi chứ k phải tới giờ, nhưng giờ cũng là chưa muộn, nên áp dụng với tuyên truyền cho nhiều bác hiểu được sự quan trọng của việc này.. Chứ nhiều bác còn ung dung cho con trẻ lòi đầu ra khỏi xe cơ mà :p

Hạng B2
15/5/19
180
968
94
38
đã nên áp dụng từ lâu, cái này là sự an toàn của con em mình là còn không đảm bảo thì vỗ ngực xưng tên làm gì

Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
Cái này phải làm từ lâu rồi... Tất cả xe sedan mới đều có chuẩn isofix để gắn ghế trẻ em là có lí do của nó hết.

Hạng F
3/10/15
9.818
12.051
113
Nhất trí! Nên cấm phụ nử ngồi gần bên luôn lèm bèm mãi nhứt đầu khó chạy lắm
Thằng nào ngồi đó cũng hay lèm bèm.
Chỉ nên cho thằng nào ngủ thì lên đó ngồi thôi.
Trẻ em không ngồi ghế trước là đúng rồi.
Nhiều người lớn ngồi trên không yên, cứ ngựa ẵm cả trẻ em lên ngồi cùng, trông nguy hiểm vãi ra.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng D
9/2/18
3.396
4.989
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Thằng nào ngồi đó cũng hay lèm bèm.
Chỉ nên cho thằng nào ngủ thì lên đó ngồi thôi.
Trẻ em không ngồi ghế trước là đúng rồi.
Nhiều người lớn ngồi trên không yên, cứ ngựa ẵm cả trẻ em lên ngồi cùng, trông nguy hiểm vãi ra.
Nói thật ai ngồi ghế phụ cũng có cảm giác bất an ! Mình ngồi bên ấy vì sỉn nằm ngủ cho bả lái o_O

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Bác có 1 đứa như e. 1 đứa 5 tuổi 1 đứa 4 tuổi 1 đứa 2 tuổi sắp có thêm đứa thứ 4 thì mua ghế sao?
Nếu bác mà đủ điều kiện tài chính "sản xuất" trẻ con đến cấp đó thì bác cũng dư sức sắm con xe 16 chỗ và ghế cho các bé.
Còn mà không đủ điều kiện thì thôi khỏi cần mua ghế nữa, để cho chọn lọc tự nhiên giải quyết vấn đề cho nó gọn.

• Haha
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Em thấy ở VN mình tuyên truyền suông không hiệu quả mấy. Cứ ra luật, dành cho 3 tháng tuyên truyền, nhắc nhở, còn lại sau đó phạt thật nặng vào, cứ đánh vào kinh tế mới biết sợ. Giống lúc bắt đội mũ bảo hiểm này, rồi thay đổi mức phạt nồng độ cồn, giờ em chỉ mong tăng hình phạt đi lùi hoặc đi ngược chiều trên cao tốc lên tước bằng vĩnh viễn, phạt khoảng 100 củ xem có ông nào dám đi ngược nữa không. Cún nhà em cho ngồi ghế riêng từ bé xíu mấy tháng tuổi, lúc đầu lên cũng khóc ghê lắm, nhưng em nhất quyết không cho xuống mẹ bế, cứ lên xe đi xa hay gần là phải lên ghế của mình, giờ thành thói quen nên vợ cũng nhàn, lại an toàn
Đúng, ghét nhất mấy người cứ ca cái bài vừa ngắn vừa dở: "con em nó khóc quá", nói câu đó ra đủ biết chiều con sinh hư.

Hạng F
3/10/15
9.818
12.051
113
Nói thật ai ngồi ghế phụ cũng có cảm giác bất an ! Mình ngồi bên ấy vì sỉn nằm ngủ cho bả lái o_O
Á há thấy chưa biết ngay.
Ghế đó chỉ dành cho đứa nào ngủ thôi.
Mãi mãi không bao giờ sai:
Nếu biết lái xe, ngồi ghế đó cực bất an —> phải lèm bèm: ấy cha, ê coi chừng, đậu sát quá!, xe máy kìa,...
Nếu vợ, ngồi ghế đó, cũng là cái ghế rảnh nhất trên xe —> lèm bèm, giáo dục, dạy đời, dạy làm giàu, chỉ đường mua cổ phiếu, mua đất,...
Trẻ con thì ghế đó không nên ngồi rồi.
Duy nhất chuẩn dành cho những thằng ngủ, nó chẳng cần biết sự đời, cũng chẳng cần dạy ai cái quái gì! Cho lên ghế đó.

• Haha