Hạng C
10/5/08
903
1
0
Visit Site
RE: Các bác nhận Innova trong năm 2008 lưu ý

nếu hộp số+ Bố embrayage mà nằm ụ như 94 cái máy kia thì mau tiêu bố embrayage lắm, nhiều khi cháy luôn vi bị xếp bố.. Hôm em đi test BMW do AutoEuro tổ chức, anh sales vừa lái xe vừa kể hồi anh ta làm sales cho Mer, chứng kiến 1 trường hợp cháy bố nồi xe Mer Sprinter. Xe vừa giao cho khách, mới lái ra khỏi hảng chừng vài trăm mét là cháy bố. Mer bắt buộc phải bảo hành . Nguyên nhân : do xe để lâu không chạy....

Hạng D
13/3/08
2.820
6
38
48
www.google.com.vn

Toy làm ăn kiểu này thì tự hại mình rồi.
Trong thời gian qua, mình rất thần tượng Toy, mình còn dự định đăng ký chiếc Corolla Altis 09 (dự kiến 2/8/2008 sẽ ra mắt tại VN). Chắc phải suy nghĩ lại --> Civic.

Hạng C
28/7/07
534
41
28

Lại một chiêu của các bác To nữa , bây giờ nó lắp vào xe nào có giời mới biết , động cơ không những nhập từ Indo mà còn do Indo sản xuất, thiệt tình !

Hạng B2
22/4/08
173
9
18

chào các bác
Nghe vụ động cơ bỏ quên 2 năm mà vẫn lắp vào xe bán ra, rồi ỉm đi cho đến khi bị báo chí phát hiện thì mới ậm ừ. Không biết các bác ra sao chứ em rất bất bình chuyện này. Nó quá xem thường người tiêu dùng và tỏ thái độ vô trách nhiệm cũng như thách thức.
Trong động cơ có những mối ghép ở các chế độ khác nhau, nhưng nếu để tĩnh lâu ngày, kim loại tại mối ghép có xu hướng khuyếch tán vào nhau gây hiện tượng dính kim loại (dân thợ thường gọi là "hít") - Nhất là ở những vị trí có độ hở lắp ghép nhỏ và ghép gữa hai kim loại khác nhau. Do đó khi vận hành sẽ dẫn đến mài mòn bề mặt nhanh hơn bình thường (dù có bôi trơn đủ) --> động cơ xuống cấp nhanh chóng. TO nó thử làm kiểm tra thử nghiệm tức thời vài ba tiếng nổ máy là cùng, rồi đo áp suất nén, công suất đầu ra, tiếng động lạ .... sẽ không phát hiện gì đâu - nó chỉ là động tác trấn an thôi. Xài qua thời gian máy xuống cấp là do lỗi vận hành không khéo của người sử dụng --> huề cả làng.
VN mình chưa có thói quen và luật bảo vệ người tiêu dùng chặt chẽ. Do đó các hãng SX lợi dụng kẽ hở PL để bóp cổ người tiêu dùng. Hơn nữa người mua xe hơi đóng thuế quá cao vào ns nên các hãng SX thường được "ưu đãi" để rộng đường thu vén móc túi anh em mình. Tóm lại chẳng ai bảo vệ quyền lợi mình đâu.
OS cũng là nơi tiêu thụ không ít xe 4B (không chỉ riêng TO). Thiết nghĩ anh em OS cũng cần lên tiếng để nhà SX xe không dám coi thường tính mạng người tiêu dùng VN nữa. Em xin phép Ban Điều Hành OS cho em đề xuất :
- Anh em OS nên đồng lòng nhờ báo chí viết bài yêu cầu TO phải xin lỗi người tiêu dùng VN trên phương tiện thông tin đại chúng.
- Công bố cụ thể danh sách xe đã gắn động cơ "bỏ quên", và có chính sách đối với nhóm xe này.
Nếu không đạt được như ý mong muốn thì nó cũng là tiền đề và đánh động các hãng SX nên có thái độ tôn trọng người tiêu dùng mà họ hay gọi là "thượng đế" hay bây giờ là "xị đế" rồi

Hạng C
28/7/07
534
41
28

chào các bác , em thấy 10% chẳng đáng , anh em mình đã bỏ tiền ra mua xe mới , có nghĩa là mọi thứ đều phải mới và thời gian sử dụng phải dài lâu , mua con xe mà cứ thấp thỏm lo âu không biết bên trong nó thế nào thì thật là . . .

Hạng B2
8/8/06
456
18
28

Ý kiến của bác TNThang rất thuyết phục, dẫn giải kiến thức hóa lý cơ bản. Có lẽ ko phải bàn thêm về lợi-hại của đống sắt vụn đó. Cần phải có thái độ thôi.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

e nghe nói chỉ có 98 cái xe thôi và dạng bán theo LÔ, có nghia là chỉ có TAXI bị dính chưổng thôi.

Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn

chưa chắc toàn lắp cho J không đâu các bác, nhiều khi tụi Toy Vn nói thế để khách hàng đỡ lo lắng, chỉ tội cho bác nào lỡ mua phải xe lắp phải mấy cái động cơ này :mad:[&:]

Tập Lái
3/3/08
20
0
1

Có bác Hải Quan vào giải thích cho anh em một cái, chứ hàng hóa để lâu đến 2 năm thì bị coi là hàng 0 có người nhận rồi. Chắc chắn có uẩn khúc gì ở đây ????