Hạng B2
24/7/07
166
1
18
53
RE: Các bác nhận Innova trong năm 2008 lưu ý

Ông anh họ mình dính vụ này, mấy hôm nay đang khóc rưng rức vì chán ngán đến khổ, mặc dùng hôm nay mình đi thử con In của lão ấy thấy xe vẫn chạy ok, nhưng ổng ấy bảo sẽ bán, vì xe nhà đi thi thoảng cho cả vợ lái, nhỡ làm sao thi teo. Mình có mở nắp capo xe lên xem máy, thấy k có vấn để gì chắc hãng TOYOTA sản xuất ở sứ An Nam ta đã cho công nhân đánh rỉ sơn lại máy nên mắt thường không thấy được, chắc phải khi nào tai nạn teo rồi mới biết.
Rõ khổ cho các thượng đến sứ An Nam ta khi mua cái xe cả đống tiền mà vãn là đồ lởm chưa kế bây giờ vác đi bán vẫn phải khoe là xe ngon tóm lại là Hãng TOY lừa anh em, anh em vac xe lởm ra bán cho nhau, chúng ta thành kẻ lừa đảo cả nút

Hạng B2
25/5/08
105
0
16

E đang đi Innova mà nghe việc Toy lừa đảo khách hàng thế này thì nguy quá, chắc phải bán con lợn Ỉn này đi đổi xe khác thôi
Rõ khổ, bỏ 1 đống tiền ra mua được cái xe lắp động cơ gỉ sét 2 năm. Không thể chấp nhận được:mad:

Tập Lái
19/6/08
23
0
0
31

vậy To là chủ lừa đảo à , tụi nó lừa mình , mình lại lừa người khác sao , ko dc , thiệt là tức quá đi , xe em mới lấy cách đây có 2 tuần chưa đi dc bao nhiu huhuhuhu........

Hạng B2
26/5/08
167
0
0

Bọn Toy quá xem thường người việt mình!! bán giá lúc nào cũng cao hơn mấy hãng khác vậy mà làm như vậy thấy tức ko chịu nổi.

Hạng B2
13/6/08
275
3
18
www.otosaigon.com

tẩy chay thằng in thôi các bác ạ!!!! Bỏ ra gần nửa tỷ để mua cái máy rỉ sét ah. Nước VN mình chán wá các bác nhỉ :(:(:(:(:(:(:(:(

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Hiện tại, để khắc phục lỗi, liên doanh này đưa ra các phương án như đổi xe mới, đổi động cơ hoặc giảm giá 10%. Liên quan đến chất lượng, TMV khẳng định động cơ vẫn hoạt động bình thường. Tất cả các xe bán ra đều đạt tiêu chuẩn của Toyota (trích nguồn Vnexpress)

Bỏ gần chừng ấy tiền mua chiếc xe mới với động cơ rỉ sét mà chỉ được giảm 10% thôi sao.. than ôi tội cho người tiêu dùng VN dễ tính :( Chỉ cần bỏ tí tiền là xong..chắc quen thói quan liêu. :D.

Tất cả các xe bán ra đều đạt tiêu chuẩn của Toyota.. .là động cơ không đúng chất lượng vẫn được sử dụng! Bọn này ở VN lâu lại quen thói "đá cá lăn dưa" hay "chụp dựt" kiẻu hàng tôm hàng mắm rồi.. Đây là chất lượng của Toyota Việt Nam đó sao??

Sự việc như thế mà chả thấy các Cục nào lên tiếng nhỉ?? :D

Hạng D

Thật đến giờ chẳng thấy cái Cục nào lên tiếng cả , thế mà lên báo thì ba hoa bốc phét bảo vệ người tiêu dùng này nọ , giải quyết cho các khách hàng mua xe xong phải có hình phạt thật nặng vào cho lần sau nó sợ .

Hạng B2
2/8/07
460
8
18

Trích đoạn: future6681

Ông anh họ mình dính vụ này, mấy hôm nay đang khóc rưng rức vì chán ngán đến khổ, mặc dùng hôm nay mình đi thử con In của lão ấy thấy xe vẫn chạy ok, nhưng ổng ấy bảo sẽ bán, vì xe nhà đi thi thoảng cho cả vợ lái, nhỡ làm sao thi teo. Mình có mở nắp capo xe lên xem máy, thấy k có vấn để gì chắc hãng TOYOTA sản xuất ở sứ An Nam ta đã cho công nhân đánh rỉ sơn lại máy nên mắt thường không thấy được, chắc phải khi nào tai nạn teo rồi mới biết.
Rõ khổ cho các thượng đến sứ An Nam ta khi mua cái xe cả đống tiền mà vãn là đồ lởm chưa kế bây giờ vác đi bán vẫn phải khoe là xe ngon tóm lại là Hãng TOY lừa anh em, anh em vac xe lởm ra bán cho nhau, chúng ta thành kẻ lừa đảo cả nút
bro ơi, khuyên anh bro nếu có bán thì bán lại cho thằng TOY đi bro ạ. chứ mang bán lại cho người khác vậy tội họ lắm... cái gì mình không muốn thì đừng làm cho người khác. mong anh bạn suy nghĩ thật kĩ

Trích đoạn: otohanoi

Thật đến giờ chẳng thấy cái Cục nào lên tiếng cả , thế mà lên báo thì ba hoa bốc phét bảo vệ người tiêu dùng này nọ , giải quyết cho các khách hàng mua xe xong phải có hình phạt thật nặng vào cho lần sau nó sợ .
hình như có cục kiểm định hay đăng kiểm yêu cầu TOY fải giải trình vụ này ùi đấy các bác ạ

Hạng B2
2/8/07
460
8
18

theo em, bi giờ các bác mail thẳng lên cho thằng toy để phản ánh vụ này đi. em đang tìm fiên bản tiếng anh các bài về toy trên các báo mà em ko thể nào mở đc fiên bản tiếng anh đối với báo tuoitre, dantri, vnexpress cả. báo thanhnien mở đc English news nhưng hem có đưa bài về toy ráp động cơ dỏm.
đó là nhữgn gì mà chúng ta có thể làm... chứ giờ ngồi dòm chịu trận cũng chả có ích gì. hixxx