Hạng C
1/1/07
703
7.677
93
44
Muốn vầy
các bác nhiếp ảnh giúp đỡ em về Tranh

Toàn có vầy

các bác nhiếp ảnh giúp đỡ em về Tranh

Sáng nay. Em đi dạo một vòng tính mua một bức tranh treo phong ngủ. Có đi mới hiểu. Nhiều điều cần đắn đo thật.
Về chủ đề, em định chọn hoa Mẫu Đơn treo phòng ngủ ( cũng một chút tâm linh theo phong thủy, mong các bác đừng ném đá)
Chất liệu sơn dầu hoặc sơn mài.
Màu sắc chủ đạo là mầu đỏ( chủ ý là thể hiện mảng đỏ ở vị trí treo tranh)

Nơi đầu tiên em nghé Tránh Phô gallery. Cảm nhận đẹp. Mắc, vì người ta nói là tranh sáng tác màu vẽ bằng sơn của Ý. Bền, không bay mầu, có thể rửa nước được khi bị bám bụi. Em cũng thik
NHUNG. Vâng lại là nhưng. Lá màu xanh vẫn nhiều, 6 bông hoa thì 2 bông to nhất màu hồng. Có đỏ có vàng.....
tổng thể chưa được đỏ như ý.
Ở đó người ta nói nếu muốn đỏ họa sỹ D*ng sẽ vẽ theo ý. Nhưng em lại sợ theo ý em thì tranh không đẹp. Vì em có cảm giác mình ép họa sỹ làm, một kiểu hấp diêm nghệ thuật. Tranh khó có hồn.
HọĐi dọc NKKN nhiều chỗ bán và có thể làm theo yêu cầu em. Mà lạ giá chỉ 1/3 ở chô kia. Nhưng độ đẹp ko bằng bên kia nhìn thik ngay. mấy cho nho nhỏ khác, kém lắm.
Họ bảo có cả tranh TQ. Cẩn thận kẻo lầm làm em hoang mang
Em mong các bác đã có kinh nghiệm chơi tranh góp ý để em có một bức tranh đẹp. Phòng em trống quá.
Em nghe đồn treo tranh này xong nhứt dạ ngũ giao. ( hiện nhứt dạ tam giao, em hơi chán )
......

Hạng B2
12/12/12
400
5.650
93
Nên dùng bản sao như vậy mới hội và hiểu được cái đẹp của tác giả 1