Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Em bổ sung thêm : đi qua vòng xuyến hay ngã từ mà đi thẳng mà cứ bật đèn khẩn cấp lên thì đích thị là mấy bố biển số ở ngoải :)
Em cũng có thói quen qua ngã tư hoặc bùng binh bật đèn hazard để cảnh báo cho xe 2 phía là xe mình sẽ băng qua, thường buổi tối em sẽ sử dụng nhiều hơn để cảnh báo cho các phương tiện khác là xe mình sẽ đi thẳng. Cái nào mình cảm thấy an toàn khi lưu thoing thì mình làm thôi, đừng sách vở quá

• Like
Reactions: nta139 and nttanmam
Tập Lái
11/11/15
48
75
18
43
hcm
Em cũng có thói quen qua ngã tư hoặc bùng binh bật đèn hazard để cảnh báo cho xe 2 phía là xe mình sẽ băng qua, thường buổi tối em sẽ sử dụng nhiều hơn để cảnh báo cho các phương tiện khác là xe mình sẽ đi thẳng. Cái nào mình cảm thấy an toàn khi lưu thoing thì mình làm thôi, đừng sách vở quá
Mình không sách vở nhưng như vậy là bác đã dùng sai chức năng của cái hazard rồi

Hạng F
1/6/15
5.555
28.450
113
Cái đèn đó chỉ làm người khác bối rối mà thôi, em nhìn mà chả hiểu xe bác sẽ đi đâu, cái "thông lệ" này chưa phổ biến lắm đâu.

Hạng D
18/2/10
3.127
2.888
113
À thì ra là vậy!
Bữa giờ ra đường thắc mắc sao nhiều tài từ bus lớn tải taxi xe con qua ngã tư bật hazard, giờ thì có câu trả lời rồi.
Bữa giờ toàn chửi lũ đầu đất, làm đéo biết tụi nó rẽ trái hay rẽ phải, hay tụi nó đang cấp cứu người thân, có chửi bác thì bỏ qua cho!

Hạng B2
1/1/15
169
430
63
Saigon
Ngàn năm văn vật vẫn là con vật... nhưng mà hay lắm cơ, ai tiếp xúc thường sẽ thấy toàn nói chuyện trên trời, rồi thì mở miệng là cứ bố, ông...

• Like
Reactions: nta139
Hạng B2
1/1/15
169
430
63
Saigon

Đèn báo sự cố để báo cho xe khác biết xe mình đang gặp sự cố khi đang dừng, đậu... chứ không phải chạy phà phà rồi bật đèn lên bảo xe khác nhường đường! Lý ra khi đó phía sau còn phải để tam giác phản quang cảnh báo nữa.