Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Em nói thật nó tóe nước tức thật nhưng còn đỡ hơn tụi hãm l** mở pha trong phố, cái đó mới điên vì dễ làm chết người hơn là tóe nước.

• Like
Reactions: 9mare
Hạng B2
21/1/17
146
245
53
48
Mình thì ngược lại, thường xuyên ăn nguyên màn nước từ xe 2 bánh chạy ngược chiều trẵng xóa kính, nhất là xe tay ga :(
Đi ô-tô nước có ngược vào mình cũng chỉ dơ cái xe thôi bác, chứ mình đi ô-tô mà trúng mọi nguời đi 2 bánh thì chỉ có cách quay về thay đồ nếu lỡ gần trễ giờ làm thì mình nhìn cũng không đành phải không bác!

• Like
Reactions: nmduc and nttanmam
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Những người thiếu ý thức như thế này nhắc nhở cũng chỉ như nước đổ đầu vịt
Các bác tài ô tô xin đừng vô cảm!

Những người tử tế thường chạy xe có ý. Nhưng cũng đừng một phút lơ là vô tình làm khổ người khác rồi lại như cô giáo phải lên mạng xin lỗi.

Chuyện chạy xe tạt nước không chỉ riêng ô tô đâu các bác. Xe máy nhiều khi thấy còn ẩu hơn ô tô nữa đó.
Cách đây chưa lâu, trên đường Nguyễn Thị Định qua chỗ vũng nước thấy người dắt xe đạp lội bì bõm mình đã đi thật chậm sợ văng nước. Bất ngờ 2 thanh niên phi xe máy vọt lên văng lên tận kính lái ô tô, văng ướt hết người dắt xe đạp. Đã vậy qua rồi còn quay lại cười. Thấy mà ghét.
Mình thì ngược lại, thường xuyên ăn nguyên màn nước từ xe 2 bánh chạy ngược chiều trẵng xóa kính, nhất là xe tay ga :(
Chuyện thường xảy ra do xe oto cũng có xe máy cũng có, em bị vài trường hợp chở cháu đi học họ chạy từ sau lên tốc độ cao cán ngay vũng nước làm hai ông cháu lãnh trọn ướt nhẹp luôn. Phải quay về thay đồ và cháu phải nghỉ học vì trễ giờ. Em đi đứng khi gặp vũng nước giảm tốc độ rồi từ tốn chạy qua tránh gây phiền hà cho người tham gia GT.
2 bành cũng đừng nên chửi 4 vánh nhiều mà bản thân cũng phải rút kinh nghiệm.

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Mấy ông nội báo chí lại đánh lạc hướng dư luận rồi.

Vấn đề là đường ngập. Đã lội nước thì thằng nào cũng khổ, cũng nhục như nhau. Phải chửi mấy anh bất động sản san lấp mặt bằng (Q.2, Bình Chánh) khiến nước không có lối thoát phải tràn lên đường lên phố.

Còn chửi cái ý thức của người tham gia giao thông thì có cả một cuốn từ điển lý do. Tóm lại là nên đọc báo có tư duy.

Bác này sáng suốt nè ! Đọc báo bằng não chớ đừng bằng mắt. Vì hiện nền báo chí của chúng ta tự do nhứt quả đất vì được định hướng nhứt quả đất =))

Cái cơ bản là đường nó ngập toàn thành, ko cách nào chống được nên mới thuê mấy thằng lều báo viết mất bài cho nó có vẻ nhân văn.....

Thời nay bớt đọc báo nước nhà đi các bợn. Đọc trên Facebook nơi mà sự định hướng không can thiệp được ấy :D Mà nhớ đọc ở đâu cũng nhớ dụng não :D

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
21/1/17
146
245
53
48
Bác này sáng suốt nè ! Đọc báo bằng não chớ đừng bằng mắt. Vì hiện nền báo chí của chúng ta tự do nhứt quả đất vì được định hướng nhứt quả đất =))

Cái cơ bản là đường nó ngập toàn thành, ko cách nào chống được nên mới thuê mấy thằng lều báo viết mất bài cho nó có vẻ nhân văn.....

Thời nay bớt đọc báo nước nhà đi các bợn. Đọc trên Facebook nơi mà sự định hướng không can thiệp được ấy :D Mà nhớ đọc ở đâu cũng nhớ dụng não :D
Mình nghĩ bài này không có gì là định hướng đâu bác, chỉ là một phản ánh khi có cảnh chướng tai - gai mắt.
Còn cái này mới bị gọi là định hướng đây bác!
sieu máy bơm