Tập Lái
29/9/15
16
38
13
42
đưa xe vào hãng thì chỉ cần quan tâm các bác thợ làm gì với xe mình thôi. Phải soi tận mắt, chứ không thì ...
Còn dịch vụ như các em mời nước... Thì đừng quan tâm.

Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa
Minh di bao duong xe bmw va toy, den toy chua ngoi nong ghe da co nguoi den hoi anh uong gi em mang cho di nhien la free, con den bmw thi kong co nuoc uong nhe, tru khi bac mo mieng xin thi se co chai nuoc suoi uong. Qua do thay duoc la toy phuc vu khach hang an can hon roi. Nhin chung cac bac nhan xet toy la nhat em nghi la dung.
BMW PMH được cái bàn bida mà thường em đi 1 mình thì có đánh đâu. Chỉ có nước suối với bánh ngọt thôi. Cafe phải kêu và đợi khá lâu dù free.
Toyota thì miễn bàn. Good. Cafe trà đá vô tư tự phục vụ. Em hay bảo dưỡng Toyata BH

Hạng C
18/6/11
822
1.128
93
HCM city-Seven district
Em mới chỉ vào bảo dưỡng 2 hãng, các hãng khác chưa vào nên k biết thế nào. trước đây đi xe Kia vào Kia PMH, giờ đi xe Toy cũng vào Toy PMH. Đánh giá dịch vụ của Toy PMH tốt hơn Kia PMH.

Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa
đưa xe vào hãng thì chỉ cần quan tâm các bác thợ làm gì với xe mình thôi. Phải soi tận mắt, chứ không thì ...
Còn dịch vụ như các em mời nước... Thì đừng quan tâm.
Đôi khi bác nên tin tưởng cho nhẹ đầu. Cứ kè kè theo xe chi cho mệt. Làm xong có nv gọi điện thoại hỏi mà. Những gì không vừa lòng thì báo để hãng rút kinh nghiệm.

Hạng C
28/3/12
660
773
93
HCM
thực tế của em thì em đánh giá tốt về dịch vụ cũng như liên kết xử lý và sửa chữa bảo hiểm của Honda
Trước đây em có bảo dưỡng và làm bảo hiểm tại Honda Cộng Hòa và Kim Thanh
Đại diện Honda nhận xe, anh Nam (CộngHòa) và anh Bình (Kim Thanh) chăm sóc và tư vấn rất tốt
Chỗ ngồi chờ xem xe view rất ok, nước non đầy đủ, mà có mọi thông tin nào phát sinh là 2 anh ấy báo lại em ngay và tư vấn nhiệt tình. Sau đó còn gọi điện xác nhận chất lượng và độ hài lòng của khách. Mỗi khi xe gần tới hạn thì được gọi điện nhắc nhở. Nếu muốn đi làm xe, các bác nên alo trước để hãng sắp xếp ưu tiên và chu đáo nhất có thể.
Riêng phần bảo hiểm thì em dùng qua của Pjico cũng rất nhanh lẹ tại 02 nơi trên (em làm BH nhẹ, không biến BH có việc lớn thì như thế nào). Bh em mua của Pjico miễn thường hết, em chỉ chạy xe vào và lấy xe ra không tốn tiền gì cả, các anh Pjico làm thủ tục cũng nhanh lẹ
Em là người sử dụng, có sao nói vậy, không PR cho bên nào. Em đã dùng 2 hợp đồng với Pjico cho xe em
Tks

• Like
Reactions: ku tj' and Latumi
Hạng B1
8/10/13
99
74
18
Nếu Trường Hải có thêm dịch vụ cuối tuần thì quá ngon rồi. có thể tính cao hơn so với ngày thường hay xem workload mà phân bố nhân viên.

Hạng C
8/1/07
650
4.748
93
Em đi bảo dưỡng ở Kia Biên Hoà, thấy service khá tốt. Vào phòng máy lạnh, có wifi free, nước free, cafe free, ngồi nhìn từ trên xuống xem mấy anh thợ làm gì, khỏi phải tò tò đi theo. Lái xe về nhà trong vòng 7 ngày thế nào cũng có em gái gọi điện thoại hỏi thăm xem xe chạy ok không?. Đánh giá của em là tốt. Sáng thứ 7 Kia BH vẫn làm nha các bác

Tập Lái
20/10/15
4
0
1
30
Em thấy vất nhất là chỗ đỗ xe à. Tìm chỗ đỗ xe ở Hà Nội khó quá. Lần trước em đi lòng vòng mấy lần qua khu trung tâm mà không tìm được chỗ đỗ xe. Em có ý định tháng sau mua xe, nhưng nghĩ đến cảnh đỗ xe ở Hà Nội như thế này thì chắc phải xem xét lại :(

Tập Lái
20/10/15
4
0
1
30
Nền công nghiệp ô tô của nước mình còn nhiều hạn chế từ khâu sản xuất chưa nói gì đến phân phối......còn hậu mãi và chăm sóc sau khi bán hàng thì khỏi cần bàn ! Ra gara tư nhân họ làm nhiệt tình hơn nhưng coi chừng bị chém đẹp!

Nghe xong chẳng muốn mua xe nữa :(