Hạng D
31/3/11
1.385
1.890
113
39
thời buổi này mà thằng nào cắt VSC thì đừng mua, đi đường mưa mà ôm cua thì xác định là bay xe xuống ruộng !
mua xe ô tô là để đi xa, ko phải chỉ đi loanh quanh trong đô thị !

• Like
Reactions: Phuonghaus
Tập Lái
3/11/20
1
1
3
43
Thích thì mua thôi chủ thớt. trên OS ko có xe nào đáng mua hết đâu. xe nào cũng bị chửi : ))
hahaha Bác nói chí phải, vì mỗi người mỗi ý, e thấy ai nhờ tư vấn xe gì là sẽ có nhiều ý kiến trái chiều

• Haha
Reactions: cnguyen55
Hạng B2
29/5/07
492
439
68
Thích thì mua thôi chủ thớt. trên OS ko có xe nào đáng mua hết đâu. xe nào cũng bị chửi : ))
Thiệt lun :)) đó giờ đọc mấy bài hỏi ý xe nào cũng bàn ra chửi te tua kêu mua ABC.
Nhiều hãng nhiều xe tiền mình thích nào mua đó thôi nghe nhiều mệt
Cá nhân có 2 con bạn thân mua xe tụi nó mua Brio với Suzuki Swift đơn giản chỉ vì đẹp.
Con gái ít biết nhiều ít quan tâm ít đòi hỏi, và cũng chỉ mua đưa đón con đi học và loanh quanh thế xe máy.
Tui nó chê Morning xấu, i10 quá đụng hàng, Attrage nhỏ, Fadil nam tính quá haha

Hạng C
10/2/09
829
1.066
93
Đồng ý là xe đô thị thì ít khi cái cbdt nó phát huy tác dụng. Nhưng Honda có quyền bán cái xe mắc như vậy thì người dùng cũng có quyền đòi hỏi nó đầy đủ option chứ bác.
Honda thì rõ ràng đắt rồi bác, tôi yêu VND cơ mà. :D

Cơ mà nếuđã thích Honda Brio thì cứ mua thôi, còn VSC thì đối xe hạng A thì e thấy không cần thiết.

Hạng D
8/10/11
3.064
5.848
133
Xe này dáng đẹp động cơ ngon ngược lại giá cao quá so với cùng PK option so với i10 morning thua rồi.
Vấn đề kết thì mua thôi bác.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Xe hạng nhỏ đi phố mà lắm cụ đòi hỏi cân bằng điện tử. :D:D
Tính chạy 200 trên cao tốc hay sao, hay vào cua 80 cây chuối.
Có thì càng tốt chứ bác, nói là xe nhỏ đi phố nhưng vẫn đi xa quốc lộ, cao tốc, đường đèo các kiểu chứ. Nếu không xe hạng A nào có thì thôi, đằng này xe có xe không thì cũng nên xem xét.

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Thích đẹp thì mua Brio và nhớ chạy từ tốn, đừng ôm cua nhanh khi trời mưa là được.

Hạng D
22/1/19
4.016
6.574
113
Honda thì rõ ràng đắt rồi bác, tôi yêu VND cơ mà. :D

Cơ mà nếuđã thích Honda Brio thì cứ mua thôi, còn VSC thì đối xe hạng A thì e thấy không cần thiết.
Em nghĩ an toàn chủ động thì xe nào cũng cần cả. Bác thử cầm 2 con xe có và không có chạy dưới trời mưa to hay đường trơn là thấy khác biệt ngay thôi. Chưa nói chuyện đi bạo liệt hay ôm cua gắt.

Hạng F
6/9/18
7.367
16.306
113
35
Bác chủ thớt ở SG hay đâu,, SG thì cao tốc khỏi lo,, chạy như quốc lộ thôi mà

Hạng C
10/2/09
829
1.066
93
Em nghĩ an toàn chủ động thì xe nào cũng cần cả. Bác thử cầm 2 con xe có và không có chạy dưới trời mưa to hay đường trơn là thấy khác biệt ngay thôi. Chưa nói chuyện đi bạo liệt hay ôm cua gắt.

Đi với tốc độ 40 50 trời mưa thì khác biệt j hả bác ??

Còn mua Brio mà bác dám chạy 120 hay vào cua 80 thì e hết ý kiến.

Cón bác nào đủ bản lĩnh mua xe hạng A, B có VSC vào cua 80 trới mưa thì e thua. :eek:

• Haha
Reactions: namvios