Hạng C
7/2/12
657
1.090
93
hbua trong đầu e cũng định mua Brio,bữa tết tây đầu năm ra đại lý chạy thử xong qua mua Kia Soluto luôn khỏi lăng tăng suy nghĩ kkk.

tiêu chí mua xe của nhà em là đi trong thành phố, chạy chậm k nhanh lắm, 1 năm đi chưa đc 10.000km.
xe chạy thử odo 12.000km.

đầu tiên e vô ngồi là k cảm tình liền , cái ghế tài k có bơm ghế, nữ mà chạy thì rât khó quan sát vì ghế thấp lắm.

thứ 2: máy nổ k yêm, mặc dù e tắt máy lạnh và gió luôn. vẫn nghe tiếng máy nó rào rào, các xe khác thì thường các bác tắt máy lạnh và gió là máy im ru k nghe 1 gì hết từ xe bình dân tới tiệm cận trung cấp.

thứ 3: khi chạy, số nó k ngọt, khi đang 40km/h đạp thúc thêm chút thì nó gầm lên thấy ghê mà xe k có đi.

Thứ 4: giá xe cao quá, ra giấy luôn 51x (x e quên rồi).

Thứ 5: nội thất trần xe full đen, chắc tại đó giờ e đi toàn kem, xám, nên giờ lên xe trần xe full đen như vậy e thấy ngộp sao ah kể cả Everest titanium thấy nó nóng và ngộp, cái này chắ do cá nhân e cảm nhận riêng.

Còn Soluto: ra giấy luôn 543tr bản full option (k đc ưu đãi thuế nữa, e tiếc hùi hịu mất 23tr tiền thuế mà lại k có xe nữa, chờ nữa tháng mới có xe, vì ban đầu trong đầu e khăn khăn mua Brio nên e k gấp đi coi xe thử xe các kiểu)

về xe thì đồ chơi 1 đóng, có đề nổ từ xa, là e kết liền. còn mấy cái kia thì cũng bình thường.

Các bác tư vấn em có nên mua Honda Brio?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
Đi với tốc độ 40 50 trời mưa thì khác biệt j hả bác ??

Còn mua Brio mà bác dám chạy 120 hay vào cua 80 thì e hết ý kiến.

Cón bác nào đủ bản lĩnh mua xe hạng A, B có VSC vào cua 80 trới mưa thì e thua. :eek:
Trả lời cho 3 câu trên của bác:
  • không cứ gì xe nhỏ là phải chạy dưới 50km/h khi trời mưa. Đi ô tô chứ có phải đi công nông đâu mà phải hành hạ bản thân vậy?
  • chính vì con brio nó không có cbdt nên người ta mới phải đi rón rén. Mà thật ra nếu điều kiện đường sá tốt thì brio hay i10 hay morning đều có thể lên 120km/h. Hay ôm cua (ít gắt) ở 80km/h.
  • xe hạng A có cbdt chạy ôm cua hay chạy zigzac ở tốc độ cao là chuyện bình thường. Thậm chí người ta còn quay clip test đưa lên mạng. Bác nói 2 câu trên khiến em có chút suy nghĩ về lịch sử đi xe của bác đấy ...
Và VSC chỉ là cái tên hãng honda đặt cho hệ thống cbdt của họ thôi nhé. Hãng khác người ta có cách gọi khác như ESP, ESC, VSA ... Em nói phòng trường hợp bác có sự nhầm lẫn giữa khái niệm chung và công nghệ riêng của từng hãng.

Hạng C
7/2/12
657
1.090
93
  • chính vì con brio nó không có cbdt nên người ta mới phải đi rón rén. Mà thật ra nếu điều kiện đường sá tốt thì brio hay i10 hay morning đều có thể lên 120km/h.
bác nói đúng, e thấy 100-120km/h thì có g đâu, bình thường thôi, k lên đc là do tài thôi, còn xe vẫn lên và vẫn đầm , chỉ có là nó ồn và sốc quá thôi,chứ tay lái k rung lắc hay cất cất đầu, chứ e nói thật tài ngang nhau thì 1 bác cầm Morning-i10 đạp với 1 bác cầm mấy xe 7c quốc dân như: in, Xpander, .... đại loại như vậy thì xính dính, chứ đừng nghĩ xe nhỏ lên 120 k bằng xe lớn, thậm chí e thấy còn bám đường tốt hơn mấy 7c em nói trên.

Hạng D
23/4/17
1.225
1.534
113
35
Đi với tốc độ 40 50 trời mưa thì khác biệt j hả bác ??

Còn mua Brio mà bác dám chạy 120 hay vào cua 80 thì e hết ý kiến.

Cón bác nào đủ bản lĩnh mua xe hạng A, B có VSC vào cua 80 trới mưa thì e thua. :eek:
Bác có xe chưa? Di oto lâu lâu có những trường hop bất ngờ đánh lái gấp, lúc này esp nó quan trọng, chứ ko phải leo lên oto là đánh lái zigzag chơi chơi. Hệ thống an toàn dùng để phòng trường hop bất đắc dĩ chu chẳng ai mong muốn nó bật lên

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng B2
1/9/20
278
241
43
32
em thấy brio đẹp nhất trong dàn xe con cóc, xe nhỏ thì cần gì cân bằng điện tự, cảnh báo điểm mù,...

Hạng C
7/2/12
657
1.090
93
Tiền của swift thì em chốt luôn được accent top rồi =)))
tầm tiền Accent top e chốt luôn City RS mới luôn rồi kkkkk. rán thêm chút nữa có xe ngon hơn, rán rán miếc rồi thành khét luôn.

nói chứ khi mua xe lần đầu thì ai cũng có tâm lý vậy hết, chứ còn tầm 3 xác xe trở lên là e thấy con nào đúng tầm tiền, phù hợp tiêu chí khi mua xe ngay lúc đó là quất liền k có suy nghĩ lăng tăng này kia các kiểu, nhanh- gọn-lẹ