Hạng D
22/1/19
4.061
6.698
113
tầm tiền Accent top e chốt luôn City RS mới luôn rồi kkkkk. rán thêm chút nữa có xe ngon hơn, rán rán miếc rồi thành khét luôn.

nói chứ khi mua xe lần đầu thì ai cũng có tâm lý vậy hết, chứ còn tầm 3 xác xe trở lên là e thấy con nào đúng tầm tiền, phù hợp tiêu chí khi mua xe ngay lúc đó là quất liền k có suy nghĩ lăng tăng này kia các kiểu, nhanh- gọn-lẹ
City rs mắc hơn accent top tới 50 củ mà bác.
Ý em nói là con swift hiện nó đang định giá ngang accent luôn á.
Còn ý sau bác nói thì em đồng ý. Phần lớn người mua xe lần đầu cứ sợ mình chọn như vậy có hoàn hảo chưa. Nhưng thực tế thì làm gì có sự lựa chọn nào là hoàn hảo. Nên biết mình cần gì, và biết những cái còn thiếu sót đó có đáng để đánh đổi hay không thôi.

• Like
Reactions: huynhthanh
Hạng D
8/10/11
3.066
5.960
133
tầm tiền Accent top e chốt luôn City RS mới luôn rồi kkkkk. rán thêm chút nữa có xe ngon hơn, rán rán miếc rồi thành khét luôn.

nói chứ khi mua xe lần đầu thì ai cũng có tâm lý vậy hết, chứ còn tầm 3 xác xe trở lên là e thấy con nào đúng tầm tiền, phù hợp tiêu chí khi mua xe ngay lúc đó là quất liền k có suy nghĩ lăng tăng này kia các kiểu, nhanh- gọn-lẹ
Lạy máy thánh người ta hỏi mua brio mà tư vấn cmn civic rs lun rồi, tầm tiền civic rs mình thêm 100tr chốt mazda 6 pre lun nha.

Hạng C
10/2/09
833
1.075
93
Trả lời cho 3 câu trên của bác:
  • không cứ gì xe nhỏ là phải chạy dưới 50km/h khi trời mưa. Đi ô tô chứ có phải đi công nông đâu mà phải hành hạ bản thân vậy?
  • chính vì con brio nó không có cbdt nên người ta mới phải đi rón rén. Mà thật ra nếu điều kiện đường sá tốt thì brio hay i10 hay morning đều có thể lên 120km/h. Hay ôm cua (ít gắt) ở 80km/h.
  • xe hạng A có cbdt chạy ôm cua hay chạy zigzac ở tốc độ cao là chuyện bình thường. Thậm chí người ta còn quay clip test đưa lên mạng. Bác nói 2 câu trên khiến em có chút suy nghĩ về lịch sử đi xe của bác đấy ...
Và VSC chỉ là cái tên hãng honda đặt cho hệ thống cbdt của họ thôi nhé. Hãng khác người ta có cách gọi khác như ESP, ESC, VSA ... Em nói phòng trường hợp bác có sự nhầm lẫn giữa khái niệm chung và công nghệ riêng của từng hãng.
Bác toàn nói lý thuyết, hoặc xe bác xịn thì nói kiểu j chả dc.

Thử hỏi những người đi xe hạng A là biết thôi mà.

Còn như e đã nói trên, lái con hạng A mà bảo chạy 120 hay vào cua 80 thì e thua nhé, ko dám cãi. :D. Đây là nói về chạy an toàn, còn lên 130 140 thì ai lên chả dc.

Hạng B2
2/9/19
296
204
43
49
Theo kinh nghiệm mua xe của mình thì: Nếu mình đi là chính: thì thích hãng nào, mình mua xe hãng đó; Nếu xe chở vợ con nhiều, thì chọn 1-2 hãng, rồi dẫn vợ đi, vợ thích xe nào, thì mua xe đó ( vừa được tiếng tôn trọng vk, và sau này đỡ phải nghe càm ràm ); Còn mấy cái option, thì ra ngoài lắp thêm ( tầm trên dưới 10 tr, tuỳ ).

Hạng C
10/2/09
833
1.075
93
Bác có xe chưa? Di oto lâu lâu có những trường hop bất ngờ đánh lái gấp, lúc này esp nó quan trọng, chứ ko phải leo lên oto là đánh lái zigzag chơi chơi. Hệ thống an toàn dùng để phòng trường hop bất đắc dĩ chu chẳng ai mong muốn nó bật lên
E chạy nát cái thành phố này rồi, chả cần VSC, có sao đâu.

Hạng D
22/1/19
4.061
6.698
113
Bác toàn nói lý thuyết, hoặc xe bác xịn thì nói kiểu j chả dc.

Thử hỏi những người đi xe hạng A là biết thôi mà.

Còn như e đã nói trên, lái con hạng A mà bảo chạy 120 hay vào cua 80 thì e thua nhé, ko dám cãi. :D. Đây là nói về chạy an toàn, còn lên 130 140 thì ai lên chả dc.
Nói thật với bác là đọc đi đọc lại cmt của bác nhiều lần mà em kg biết nó thực tế chỗ nào, và cmt của em nó lý thuyết chỗ nào ...

Hạng C
10/2/09
833
1.075
93
Nói thật với bác là đọc đi đọc lại cmt của bác nhiều lần mà em kg biết nó thực tế chỗ nào, và cmt của em nó lý thuyết chỗ nào ...
Ơ hay, bác đưa dẫn chứng về những tay test xe trên mạng chạy Zig Zag rồi vào cua 80 mà
Còn e đi ngoài đường chưa thấy 1 con A nào mà đi Zig Zag với vào cua 80 hết.

Vậy bác đã thông chưa??

Bác đừng có so những người lái xe thông thường( số đông) với những tay test xe trên mạng nhé. Kỹ năng khác nhau đấy

Hạng D
22/1/19
4.061
6.698
113
Ơ hay, bác đưa dẫn chứng về những tay test xe trên mạng chạy Zig Zag rồi vào cua 80 mà
Còn e đi ngoài đường chưa thấy 1 con A nào mà đi Zig Zag với vào cua 80 hết.
Vậy bác đã thông chưa??

Bác đừng có so những người lái xe thông thường( số đông) với những tay test xe trên mạng nhé. Kỹ năng khác nhau đấy
Buồn cười! Thôi, em hỏi vậy mà bác trả lời vậy thì em hiểu là bác đang nghĩ gì rồi ...
Em xin thôi nhé, không có nhu cầu tranh luận theo kiểu vô ích như thế này.