Tập Lái
27/11/20
1
1
3
39
Các bác tư vấn em có nên mua Honda Brio?

*Ảnh minh họa

Mình mới biết lái ( toàn xe tập lái ), mua xe chủ yếu đi làm hàng ngày . Tháng đi cao tốc 1 lần, cho hỏi mua xe Brio có hợp không?

Vì tài chính cũng có hạn và thấy xe thiết kế khá đẹp, nhỏ gọn, đang băn khoen cái vụ cân bằng điện tử không có :D. Các bác nào dùng rồi cho em xin chút ý kiến ạ. Cảm ơn các bác.
Các bác tư vấn em có nên mua Honda Brio?

Last edited by a moderator:
  • Haha
Reactions: porche911gt3
Tập Lái
28/12/20
8
5
3
30
Cân bằng điện tử xe hạng A chỉ i10 và Fadil có, đi đô thị thì ko cần, đi đường dài tốc độ cao hoặc trời mưa thì mới cần. Bác thích thì cứ mua thôi, chứ con xe này ngoài cái mã đẹp thì giá cao so với cái giá trị nó mang lại. Doanh số toàn lẹt đẹt vài chục xe 1 tháng thì bác tự hiểu.

Hạng C
9/7/16
553
368
63
35
Hồ Chí Minh
Nếu mình thì brio khá cân nhắc vì kiểu dáng đẹp. Kiểu dáng nó quan trọng lắm vì mình nhìn ngắm nó hằng ngày. Hãy mua con xe mà mình ưng mắt nhất. Ko con nào hoàn hảo. Phân khúc này nếu là mình thì sẽ chọn fadil

• Like
Reactions: lavender71
Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
Con này mang tiếng hạng A nhưng chắc có thể ngồi chung mâm với soluto deluxe hay attrage AT khi đem ra cân nhắc lựa chọn (cả về giá bán).
Ưu điểm:
  • đẹp
  • chạy ổn
  • máy+hộp số khá bốc
  • rộng nhất pk A
Nhược:
  • mắc tiền nhưng kg có cân bằng đt
  • ............... nhưng phanh sau vẫn xài tang trống
  • ............... nhưng kg có keyless
  • ............... nhưng kg có điều hoà tự động
  • ............... nhưng chỉ có 2 túi khí
  • ............... nhưng xài ghế nỉ, hàng ghế sau không gập 5/5 hay 6/4 được mà phải gập nguyên băng.
  • ............... nhưng vẫn xài đèn halogen dạng choá
Nói chung, tầm tiền này nếu thích hatchback thì lấy con này cũng được, còn không quan trọng chuyện đó thì lấy soluto hay attrage ổn hơn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
Xe hạng nhỏ đi phố mà lắm cụ đòi hỏi cân bằng điện tử. :D:D
Tính chạy 200 trên cao tốc hay sao, hay vào cua 80 cây chuối.
Đồng ý là xe đô thị thì ít khi cái cbdt nó phát huy tác dụng. Nhưng Honda có quyền bán cái xe mắc như vậy thì người dùng cũng có quyền đòi hỏi nó đầy đủ option chứ bác.