Hạng B2
27/11/06
326
19
18
ho chi minh
RE: Các bác tư vần giùm em Innova

Em không thể hiểu nổi các bác bỏ ra gần 30 ngàn đô Mỹ để mua 1 con xe xấu cùng cực như con Innova! Chưa bao giờ trong đời em nhìn thấy 1 vật thể chuyển động được mà lại xấu xí như nó!
bác đừng chửi như thế,lúc đầu em cũng nghĩ như bác nhưng nhìn đi nhìn lại thì chỉ có nó là giá hợp lý thôi,trên thế giới nếu ai cũng giàu em nghĩ không ai mua innova,BMW 325i mà gỉảm còn 35k thôi em cá với bác không ai mua innova đâu.thằng toy nó khôn lắm,nó biết dân mình thích gì ,muốn gì hết trơn à

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

Cái đẹp tùy theo nhãn quan và túi tiền [8|]của mỗi người .Lúc mới ra chiếc Hiace kiểu mới, ai cung chê vì nó xấu, cái đầu chờ vờ như xe quân đội, bây giờ kiểu này nhan nhãn ngoài đường. Magnus cũng đẹp đầy chứ thế mà lại ít người đi, sao vậy bác CK-SG?? Grandis quá đẹp nhưng không bán chạy bằng INNOVA, kỳ vậy bác CK- SG??, thế theo bác , đâu là tiêu chí để chọn 1 chiếc xe.!! đẹp hay tiện dụng.. hay vừa túi tiền.

Chiếc nào bác củng chê !! hy vọng bác chỉ hài lòng với chiếc Maybach nhưng tui củng ko thích nó lắm vì nó có 4 chổ hà, không là phòng ngủ di động, thôi thì bác thử ngó xe của ong Bush xem sao, hy vọng bác hài lòng, nhưng theo tui xe này góc chử A dầy quá, hạn chế tầm nhìn , vì chổ này thép quá dầy, chống đạn mà.......[:-]

Hạng B2
16/12/06
114
0
0
INDOCHINA AUTOMATION

Em cũng vừa bỏ Captiva tậu 1 em Innova.
Không biết các bác thế nào chứ em thấy của mua là của được.
Ít ra là cũng được kiểm chứng ưu nhược điểm của 1 dòng xe.
Đời người ngắn lắm trung bình có hơn 60 năm nên ko biết được test mấy loại loại đâu.
Các bác cứ overview chê ngắn chê dài, em thấy có đủ tiền để chạy Matis cũng vẫn sướng .......hơn là đi "hai bánh" và bình luận về "4 bánh".

Hạng B2
27/11/06
326
19
18
ho chi minh

Em cũng vừa bỏ Captiva tậu 1 em Innova.
Không biết các bác thế nào chứ em thấy của mua là của được.
Ít ra là cũng được kiểm chứng ưu nhược điểm của 1 dòng xe.
Đời người ngắn lắm trung bình có hơn 60 năm nên ko biết được test mấy loại loại đâu.
Các bác cứ overview chê ngắn chê dài, em thấy có đủ tiền để chạy Matis cũng vẫn sướng .......hơn là đi "hai bánh" và bình luận về "4 bánh".
sao bác lại bỏ cap mà tậu innova à,bác không qua trang GM à anh em nói innova so với cap chỉ là nông dân so với hoahậu sao

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

@ trungduc : Hà hà, chính vì thế nên chỉ cặp bồ với hoa hậu, còn nếu cưới phải cưới gái nhà lành bác ạ, cưới hoa hậu khổ lắm ...:D

Hạng B2
27/11/06
326
19
18
ho chi minh

@ trungduc : Hà hà, chính vì thế nên chỉ cặp bồ với hoa hậu, còn nếu cưới phải cưới gái nhà lành bác ạ, cưới hoa hậu khổ lắm ...
hehe kệ bác ơi miễn đẹp là được khổ cũng chịu,bác thử chở người đẹp ra đường ai cũng nhìn hãnh diện lắm chứ bác

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam

Trích đoạn: trungduc

@ trungduc : Hà hà, chính vì thế nên chỉ cặp bồ với hoa hậu, còn nếu cưới phải cưới gái nhà lành bác ạ, cưới hoa hậu khổ lắm ...
hehe kệ bác ơi miễn đẹp là được khổ cũng chịu,bác thử chở người đẹp ra đường ai cũng nhìn hãnh diện lắm chứ bác

Em thì em lại ngại ra đường người ta nhìn em lắm, nên em thích chở em gái nhà lành hơn :D

Hạng B2
15/12/06
472
6.715
93
HCM

Có cái pác gì chê cái ỈN là ae nhao nhao lên phản kháng làm chúng ta đi lạc vấn đề. Pác gì ấy giống a nhà báo lố đăng tin về "thằng nhóc" như một "nhân tài" ae OS cũng nhao nhao theo làm e cũng nhao theo... hế hế.
E xin có vài lời thế này:
Ai có cái gì thì tự dưng người ấy quý, và đừng coi thường vật, tài sản của người khác.
Vợ ai người ấy tự nhiên thấy đẹp, nếu ko đẹp thì cũng được một đặc điểm nào đấy, và đừng chê vợ, con người khác.
Nếu a tự trọng thì người khác sẽ trọng a, và đừng chê người khác thiếu tự trọng (nếu ko muốn tốn bông gòn..) hế hế.

Hạng B1
26/9/06
73
0
6

@ CK-SG :Em là ng ủng hộ bác trong loạt bài về Escape nhg trong trường hợp này thì bác sai 100% rồi[&:] Bác có quyền nêu cảm nhận về xe nhg kg được phép nhận xét về nhg ng sử dụng nó. Bản thân em cũng kg thích In tí nào nhưng những ng chọn In đều có lí do chính đáng của họ, nhận xét về con ng là kg phải phép đấy bác ợ. Mong đọc được nhg bài phản biện của bác về xe cộ nhé

Hạng B1
22/9/06
51
1
0
47
HCMC
www.vcbs.com.vn

Nguyên văn em nói thế này thôi mà:

Em không thể hiểu nổi các bác bỏ ra gần 30 ngàn đô Mỹ để mua 1 con xe xấu cùng cực như con Innova! Chưa bao giờ trong đời em nhìn thấy 1 vật thể chuyển động được mà lại xấu xí như nó!

Tức là cá nhân em thấy cái xe ấy rất xấu, và em không hiểu tại sao có nhiều bác thích thế. Nhưng đây là sở thích thì miễn bàn, vì chỉ có thỏ mới biết cà rốt ngon thế nào.

Ở VN theo em thì Toyota vẫn là hãng số 1, với những dòng Camry, Lexus, Prado,... Sau đó là Mercedes, BMW.

Ngoài mấy hãng này ra thì nói chung chẳng có xe nào đáng để mua. Kể cả Civic và Mazda 626. Ford thì em khuyên các bác nên quên ngay khi có ý định mua xe. Có lẽ người Việt nên đoàn kết hơn, chứ ai lại để một thằng phò như thằng Ford nó kiếm ăn trên mồ hôi nước mắt của mình.