Hạng B1
26/10/06
83
0
0
RE: Các bác tư vần giùm em Innova

Ở VN theo em thì Toyota vẫn là hãng số 1, với những dòng Camry, Lexus, Prado,... Sau đó là Mercedes, BMW ... Ford thì em khuyên các bác nên quên ngay khi có ý định mua xe

Như vậy là chỉ nên xài xe Nhựt Bổn và Âu Châu thôi, dẹp thằng Mẽo đi ?

Có lẽ cũng hợp lý vì bọn Nhựt và EU viện trợ ODA cho ta xây cầu đường cho xe hơi chạy, trong khi bọn Yankees chẳng chịu chi đồng nào. Không lẽ ta lại bỏ tiền mua xe ủng hộ tụi Mẽo ?

Hạng B2

Trích đoạn: CK_SG

Em không thể hiểu nổi các bác bỏ ra gần 30 ngàn đô Mỹ để mua 1 con xe xấu cùng cực như con Innova! Chưa bao giờ trong đời em nhìn thấy 1 vật thể chuyển động được mà lại xấu xí như nó!

Bác Sì cây shíp trừ Sờ gờ ơi...... Đành rằng là chỉ ra những yếu kém để tiến bộ nhưng mà em thấy bác cái gì cũng chê 01 phát...... Bác nói thế chẳng hóa ra thẩm mỹ của những người có 30 ngàn thằng lính Mỹ .................(đem nhân với 10000 người ) có vân đề....Không biết bác đã từng đi những loại xe nào rồi.... Em thì may mắn có bà cô sống ở Hà Nội hiện sở hữu trong tay hơn 20 chiếc xe các lọa của TOY chiếc mắc tiền nhất là L 430 chuyên cho người nước ngoài thuê....( Cái này bác nào mà ở Hà nội chỉ cần hỏi TOY hoàn kiếm là biết ngay). Tính em thì ham xe hơi mặc dù đi xe ghẻ nhưng được cái xe nào của bà ấy em cũng được thử.......

Em thấy bác cứ nói làm sao âý....... Loại xe nào bác cũng chê.... Theo em nhé... Bác không chơi được xe LD đâu. Bác cứ xe nhập mà chơi.....Cứ loại nào bong bóng quanh xe bác chơi cho em... đảm bảo khác ngay....:D

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Trích đoạn: CK_SG

Ford thì em khuyên các bác nên quên ngay khi có ý định mua xe. Có lẽ người Việt nên đoàn kết hơn, chứ ai lại để một thằng phò như thằng Ford nó kiếm ăn trên mồ hôi nước mắt của mình.
Bác ấy lái qua Phò rồi mà

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60

Trong tất cả các hãng xe thuộc VAMa thì Toy thuôc dạng ăn dày ...tàn bạo nhất vì người VN bị dụ đến mụ cả người.

Hạng B1
26/10/06
83
0
0

người VN bị dụ đến mụ cả người.

Nói như thế là sỉ nhục gần một nửa (45.8%) số người tiêu dùng VN mua xe của VAMA trong năm 2006 đấy bạn a, trong đó có rất nhiều bạn bè trên forum này. :D

Tôi nghĩ người VN cũng không không dễ "bị dụ" lắm đâu, bằng chứng là chỉ có 11.2% mua xe của Fò thôi. :(

Nhân đây, xin báo cáo các bác số liệu của VAMA 2006 (chỉ tính 11 thành viên ban đầu và Honda, không tính mấy em lắp xe tải và bus đểu của TQ, HQ):

1. Toy 45.8% (+12.3% so với 2005)
2. Fò 11.2% (-3.1%)
3. Mit 10.5% (-1.4%)
4. Isuzu 7.3% (+0.5%)
5. Suzuki 5.6% (-3.9%)
6. Deawoo 5.1% (-6.8%)
....................
Tổng thị trường : 32,300 xe

Như vậy, cả Fò và GM Deawoo (nửa Mẽo nửa Kim chi) cộng lại cũng chỉ bằng 1/3 em Toy thôi. Trong năm 2006, thị phần của Fò và GM Deawoo rớt thảm hại. [8|]