Tập Lái
13/5/09
43
17
8
Hi các bác,

Em dự địinh mua xe từ tỉnh (Bà Rịa-VT) rồi đem về saigon nên không rành thủ tục , bác nào biết về thủ tục này thì vui lòng tư vấn giúp em thủ tục giấy tờ ra sao và lệ phí chuyển vùng thì tốn hết bao nhiu, nếu bác nào có quen ai làm dịch vụ giấy tờ này thì giới thiệu cho e biết nhe.

Cám ơn các bác.

Hạng B2
18/2/11
186
1
0
Chào bác, bác muốn sang tên lên sg thì điều trươc tiên là bác phải có hộ khâu tại TP.HCM bác mới có thể sang tên bác lên sg được ( vấn đề này bác cắt khẩu luôn đúng không ? )
Tiếp theo bác đóng ( nhưng xe hiệu gì, xe tải hay du lịch )
* Thuê trước bạ /  (tùy theo đời xe )
Du lịch 10%
xe tải 2%
* Sau đó là lên công an đóng phí biển số cũ bao nhieu thì em chưa cập nhật ( nói chung rất là rắc rối, nhiều thủ tục ,... )
Nói chung bác muôn1 em sẽ cho số điện thoại anh này( trước ổng làm dịch vụ tại sg ), ảnh có ông bạn làm dịch vụ này
A. Tuấn : 0909 84 94 45

Hạng F
14/9/04
9.900
27.251
113
Q3
Mà xe bác đời năm mấy. Già quá hình như TP không cho nhập hộ khẩu đó

Tập Lái
13/5/09
43
17
8
Chào bác,

Thanks bác đã tư vấn giúp e, hiện em đang ở saigon nhà ở Q3, em mua xe Fiat của người bạn đời 2002, để e contact với A.Tuấn xem, nếu thủ tục phức tạp quá chắc e đành đợi mua xe vào dịp khác.

Tập Lái
13/5/09
43
17
8
Chào bác,

Thanks bác đã tư vấn giúp e, hiện em đang ở saigon nhà ở Q3, em mua xe Fiat của người bạn đời 2002, để e contact với A.Tuấn xem, nếu thủ tục phức tạp quá chắc e đành đợi mua xe vào dịp khác.