Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Dear bác Auto-vn911

Bác quả là cao thủ . E đã đi qua Garage Hữu Tâm 755- Le Hong Phong mà bác MoonRiver giới thiệu , kết quả cũng chính xác như bác nói là hư lốc lạnh ( thực sự là bị yếu chứ chưa hư hẳn ) . E đã quyết định thay mới với chi phí ....21 củ ( kèm theo các chi tiết liên quan như là lọc Gas và vệ sinh dàn nóng , ...) , cửa hàng BH cho e 6 tháng ( e hi vọng ko phải là ...sáng tháo ...hi hi hi ) . Giờ thì xe để 22 độ cũng đủ lạnh teo hết cả ....năm đầu ngón tay lại rùi .

Trên đây thì e cũng đi đến kết luận là nếu điều hòa không mát thì có thể là bị yếu gas , nhưng trước khi bơm Gas thì phải yêu cầu kĩ thuật kiểm tra chỗ bị rò trước , vì dàn lạnh là hệ thống kín nên chỉ khi bị rò rỉ đâu đó thì mới bị yếu gas hoặc thời gian sử dụng quá lâu , vì nếu bơm gas thì sau một thời gian ngắn cũng bị xì gas lại ah . Trường hợp của e thì lốc bị yếu và thay lốc mới , hiện nay e đã mang lốc cũ về và nhờ các a chuyên gia bên e mở lốc ra để kiểm tra xem hư hỏng thế nào ( cái này làm cho vui thôi vì bệnh nghề nghiệp của các bác ấy mà ) . Nếu sửa lốc được thì e giữ làm kỉ niệm hoặc support a e nào cần khi có nhu cầu

@ Bác Trung - E90 325i , bác có thể mang xe qua địa chỉ ở trên để được support , e thấy dịch vụ cũng ổn và a e nhiệt tình nữa , nếu là dàn lạnh bị xì thì hi vọng có thể hàn được nhưng lkhi gỡ tab lô ra thì phải lưu ý vì cần phải reset lại túi khí nữa ( mà hình như cái reset này chỉ có hãng mới làm được thì phải )

Rất cảm ơn a e đã nhiệt tình hỗ trợ

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: 325e90
Hạng B2
1/3/18
203
72
48
49
Chào cụ anhvu157, xe mình cũng vừa bị phập phù cái AC đúng dịp Tết nóng. Bách nhục. Và đau hơn nữa là nó bị ngay sau khi thay cái Heater :( .