Tập Lái
25/8/14
41
5
8
44
Điện vào ko ổn định mà tắt nguồn của tải thì còn gì là ups nữa.

Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
Anh em dùng UPS eaton có bị lỗi này không
Từ lúc dùng đến giờ có hiện tượng bị lỗi hai lần, thấy khá nghiêm trọng.
Lần đầu tiên là lúc mới lắp. Khi cắm điện vào thiết bị Cisco thì con UPS bị Off hai group => mất điện hệ thống.
Lần mới nhất thì là điện lưới chập chờn => UPS không hề cấp điện cho thiết bị, kể cả từ accu mà báo lỗi, phải rút ra cắm điện lại thì mới cấp điện trở lại => Downtime.
UPS Online nhé ae.
Thấy cay rồi.
do ăn ở, tôi thấy ông này mua gì cũng bị lỗi :D
xin chia buồn với nhà cung cấp, bán cho nhầm người :D

Hạng B1
9/11/12
68
16
8
ông có nhầm ko, ngắt thì phải ngắt điện lưới vào ups chứ mắc gì ngắt điện cấp cho tải, thế thì accu làm gì, online làm gì
Đã nói thế mà ko hỉu sao bác, có con ups nào mà khùng thế, vác đi đổi con khác đi cảm biến dòng chắc sắp ríp roài

Hạng B1
9/11/12
68
16
8
Tui mới mua chưa được 1 năm nữa.
ĐỒ ĐIỆN TỬ MÀ BÁC, mấy em cảm biến nó hay lỗi do dòng chập chờn ấy, cảm biến lỗi là relay nó nhảy gây mất điện, hãy còn bh bác gửi em đi, ko ra ngoài sửa chỉ lỗi cảm biến hay relay thôi.

Tập Lái
29/5/14
46
14
8
38
Anh em dùng UPS eaton có bị lỗi này không
Từ lúc dùng đến giờ có hiện tượng bị lỗi hai lần, thấy khá nghiêm trọng.
Lần đầu tiên là lúc mới lắp. Khi cắm điện vào thiết bị Cisco thì con UPS bị Off hai group => mất điện hệ thống.
Lần mới nhất thì là điện lưới chập chờn => UPS không hề cấp điện cho thiết bị, kể cả từ accu mà báo lỗi, phải rút ra cắm điện lại thì mới cấp điện trở lại => Downtime.
UPS Online nhé ae.
Thấy cay rồi.
Khi báo lỗi phải xem chính xác nó báo lỗi gì chứ?
Ngoài khoảng thời gian quan trọng thử cắt nguồn vào của UPS xem nó có cấp nguồn ra từ battery và mạch inverter không?
Mấy con USP lớn đều có phần để quản lý (card mạng hoặc console, software ...), vô đó coi log xem nó nói gì?
Đã từng xài qua Eaton EDX6000H 6KVA. Còn bảo hành thì gọi hãng xuống kiểm tra và xử lý.

Tập Lái
4/4/19
28
1
8
43
Các bác cho ý kiến về Dell EMC PowerEdge R740xd, với ngân sách ko quá 100M thì con này hợp lý ko.
Và em nên mua trực tiếp từ ADG: https://adg.vn/
Hay mua từ đại lý của ADG. Có bên đang chào hàng, lấy hàng từ ADG, sau đó bán cho mình và bảo hành tận nơi, có công nợ ạ.

Các bác tư vấn giúp em 1 con Server 30-40m với

Các bác tư vấn giúp em 1 con Server 30-40m với

Attachments

Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
Các bác cho ý kiến về Dell EMC PowerEdge R740xd, với ngân sách ko quá 100M thì con này hợp lý ko.
Hay mua từ đại lý của ADG. Có bên đang chào hàng, lấy hàng từ ADG, sau đó bán cho mình và bảo hành tận nơi, có công nợ ạ.

View attachment 2340687

View attachment 2340689
Bên nào rẻ thì mua đi bác ơi :D
Với ngân sách của bác thì thừa sức rinh em này rồi, còn gì lăn tăn.
Dell EMC PowerEdge R740xd là phiên bản “extreme disk” của R740. Trong kích thước 2U, nó có thể chứa tới 32 ổ 2,5 trong đó có tới 24 ổ NVMe. Máy chủ này có thể giúp phát huy tiềm năng của tất cả lưu trữ hiệu suất cao đó bằng cách tận dụng tối đa hai bộ xử lý Intel có thể mở rộng và bộ nhớ lên đến 3TB.

Tập Lái
29/5/14
46
14
8
38

View attachment 2340687

View attachment 2340689
Tùy vào mức độ giải ngân bên bác, thích nợ thì chọn bên cho nợ :D
ADG là nhà phân phối chính thức của Dell tại Việt Nam nên hàng hóa đảm bảo đầy đủ tag Dell, bảo hành đúng chế độ bảo hành của Dell rồi, lo gì.
PowerEdge R740xd được đánh giá là máy chủ hoàn chỉnh nhất cho đến nay về chất lượng xây dựng cũng như thiết kế hệ thống đấy bác. Dell EMC đang sử dụng nó như là một lynchpin trong một số dịch vụ SDS của họ, bao gồm vSAN Ready Nodes, ScaleIO Ready Nodes, Storage Spaces Direct Ready Nodes, VxRail and the XC740xd (Nutanix)

Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
Tùy vào mức độ giải ngân bên bác, thích nợ thì chọn bên cho nợ :D
ADG là nhà phân phối chính thức của Dell tại Việt Nam nên hàng hóa đảm bảo đầy đủ tag Dell, bảo hành đúng chế độ bảo hành của Dell rồi, lo gì.
PowerEdge R740xd được đánh giá là máy chủ hoàn chỉnh nhất cho đến nay về chất lượng xây dựng cũng như thiết kế hệ thống đấy bác. Dell EMC đang sử dụng nó như là một lynchpin trong một số dịch vụ SDS của họ, bao gồm vSAN Ready Nodes, ScaleIO Ready Nodes, Storage Spaces Direct Ready Nodes, VxRail and the XC740xd (Nutanix)
Dell EMC PowerEdge R740xd là server 2U, về hiệu năng và lưu trữ thì khỏi phải bàn nhiều. Con này phù hợp với cty tầm trung trở xuống. R740xd với tối đa 2 CPU Intel có thể mở rộng và 24 DIMM DDR4 (hỗ trợ 12 NVDIMM), nhưng nơi chúng thực sự tỏa sáng nằm ở cách chúng tiếp cận lưu trữ. Trong khi R740 cung cấp 16 khay ổ cứng, thì R740xd cung cấp tới 32 khay 2.5, 24 trong số đó có thể là NVMe. R740xd cũng cung cấp một số bố trí lưu trữ độc đáo so với các khoang ổ cứng thông thường, bao gồm các khoang giữa và sau để phù hợp với tất cả các bộ lưu trữ bổ sung trong cùng kích thước 2U. Bố cục cho phép người dùng điều chỉnh nhu cầu lưu trữ của họ với ứng dụng của họ bằng cách có thể kết hợp NVMe, SSD và HDD trong cùng một khung, tạo ra phân tầng lưu trữ trong khung.