Hạng C
16/3/05
574
1
18
RE: Cách âm cho FE máy dầu

Em lấy 02 tấm giấy bạc loại để cách nhiệt mái nhà quết keo con tró/con trâu lên trên rồi kẹp bông cách nhiệt ở giữa.
Sau đó dùng máy may trần quả trám như áo trấn thủ cho nó chắc. Cuối cùng dán theo hình dạng ở chỗ nắp ca-bô cũng bằng keo con tró/con trâu. Chắc phết các bác ạ. Sợ keo con tró/con trâu không chịu được nhiệt độ kao nhưng có lớp cách nhiệt nên lúc nào sờ vào nắp máy cũng mát nên yên tâm lắm các bác ạ.
Tổng thiệt hại hết 45K.

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

Các Bác tài thật ấy , điều gì cũng làm đuoc, đúng là con cháu bác Hồ

Hạng B1
22/8/05
84
7
0

bác bovo03 ở đâu thế ? Thứ 6 này offline với anh em đi bác ơi. Em muốn ngắm vợ 2 của bác tý xem bác mỹ viện em nó thế nào he he

Hạng C
16/3/05
574
1
18

Em xin lỗi trước vì em đi làm hơi vùng sâu vùng xa một chút.
Ít khi về thủ đô trước 8 giờ tối.
Có lẽ để em chúp ảnh rồi bốt lên vậy.
Khi nào các bác offline thì đổ một chén xuống đất rồi gọi tên em thì coi như em có mặt nhé:D

Hi, xin lỗi bác Mr-Mad nha, mình thấy ý kiến phải trái ngược thì mới tạo thành diễn đàn hay thôi mà,, mình cũng định đổi xe everest từ hồi mới ra, nhưng nó trông thô quá(xem các bình luận về ranger có mui cuả các than2h viên khác) , tuy rông rải và ghế da cũng đẹp, còn mình chưa chạy xe này nên không biết ồn ào ra sao. Thi Sao mai còn chê nhau nữa là chuyện xe cộ, mong bác bình tĩnh, tự tin và vững tay lái.

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Trích đoạn: xdhungviet

Hi, xin lỗi bác Mr-Mad nha, mình thấy ý kiến phải trái ngược thì mới tạo thành diễn đàn hay thôi mà,, mình cũng định đổi xe everest từ hồi mới ra, nhưng nó trông thô quá(xem các bình luận về ranger có mui cuả các than2h viên khác) , tuy rông rải và ghế da cũng đẹp, còn mình chưa chạy xe này nên không biết ồn ào ra sao. Thi Sao mai còn chê nhau nữa là chuyện xe cộ, mong bác bình tĩnh, tự tin và vững tay lái.

cho tôi xin có ý kiến nhỏ, hôm kia đi lại chỗ quận 7 để thử cái E280 màu phấn hồng, thấy một cặp đang tập lái bằng xe Lacetti, trông củ ráy cực kỳ... hehe, trông nó thô tục lắm, xe gì mà vuông vuông chéo chéo, méo mó trông chẳng ra làm sao, xe này chỉ đi về vùng nông thôn không ai biết gì về xe thì được, còn đi ở thành phố thì người ta cười cho, ah, mà thà tôi đi cái củ chuối Everest còn hơn, ít nhất cũng được cái tiếng là xe Ford

Tập Lái
27/9/05
32
0
0
hoi xe Everest cho em tham gia với

Các Pac ơi,
em nghe nói các Pac thành lập hội Everest, cho em tham gia với.

Hạng B2
18/3/05
109
0
0
64
RE: hoi xe Everest cho em tham gia với

mà thà tôi đi cái củ chuối
Và sau đó là bác banana xuất hiện :D
@bác hanoisaigon: mà em thấy E280 cũng bèo lắm bác ạ, xe gì mà cái gì cũng tròn tròn, mấy con mắt cứ tròn ủm, lại đứng cạnh nhau, nhìn cứ như mấy cái dấu vô cực viết k cân xứng ấy (hay số 8 nằm ngang gì đấy). Nói túm lại em thà chạy bộ, xài đèn pin còn hơn ;)

Hạng B2
26/10/05
401
3
16
www.otosaigon.com
RE: Các bác tư vấn về xe Everest cho em với

Trích đoạn: xdhungviet
cho tôi xin có ý kiến nhỏ, hôm qua đi qua Sinh đôi , thấy một cặp vợ chồng chạy Everest đi đám cưới, trông củ chuối không thể nhịn được,hahaha, trông nó mắc cười lám, xe to ơi là to, nhưng không thanh lịch tí nào, xe này chỉ đi làm việc và chạy dịch vụ mà thôi(kiểi Ranger có mui), còn đi chơi thì không thể được, ah, mà đã có taxi Everest rồi đấy. chúc bác có lựa chọn sáng suốt.
Bác cứ hay đùa !!! Các bác đã có lần so sánh thông số kỹ thuật của Evơ-rét với Lăn-cu-đơ trên forum rồi đấy, E 4x4 thuộc dòng SUV chứ ko còn là MPV đâu, công nhận với tầm xiền đó Evơ-rét đẳng cấp quá được. Chuyện hình thức của Evơ-rét thì ít ai chê được em nó dù là người rất khó tính, tưởng đâu chỉ cánh mày râu thích xe dáng to khỏe ai dè hôm nọ đi sau đuôi con E phái nữ nhà mình lại hào hứng hơn cả mèn cứ chỉ chỉ trỏ trỏ... chỗ này đẹp, chỗ kia tuyệt quá... quên luôn cả mèn... hơi tủi thân các bác ạ!!!

Bọn Ford chưa lắp kính mầu cho cửa bên và cửa hậu nên tui chưa ưng lém, nhìn thấu luôn... hehhe!!!

Hạng B2
17/8/04
156
1.261
93
HCMC
RE: Các bác tư vấn về xe Everest cho em với

to bac hanoisaigon
Bác lại rơi vào chuyện chê vợ người xấu đẹp rồi, ở forum này em nghĩ chắc cũng khá nhiều anh em đang chạy chiếc xe mà bác cho là thô tục đấy (trong đó có em). Biết sao được, ít tiền thì phải chịu thôi :mad::mad:

Em thấy bề ngoài chiếc Everest rất bắt mắt, nhìn cũng khá sang trọng không thua gì Land cả. Vả lại nếu lấy xe máy dầu thì lại tiết kiệm trong giai đọan xăng dầu đắt đỏ này. Phải chi FE ra sớm hơn 1 năm thì em đã cố gắng múc em nó rồi.

Last edited by a moderator: