Hạng B2
30/6/05
110
2
18
Binh Phuoc
RE: Cách âm cho FE máy dầu

em muốn mua chắn bùn cho FE , vì nó cao quá chạy văng đất tùm lum, ghê quá, em o Bình Phước đất đỏ không à,em xin nhờ các bác chỉ dùm, em xin cảm ơn nhiều nha

Hạng C
19/7/05
593
4
0
RE: Các bác tư vấn về xe Everest cho em với

Trích đoạn: tuanhtv

to bac hanoisaigon
Bác lại rơi vào chuyện chê vợ người xấu đẹp rồi, ở forum này em nghĩ chắc cũng khá nhiều anh em đang chạy chiếc xe mà bác cho là thô tục đấy (trong đó có em). Biết sao được, ít tiền thì phải chịu thôi :mad::mad:

Em thấy bề ngoài chiếc Everest rất bắt mắt, nhìn cũng khá sang trọng không thua gì Land cả. Vả lại nếu lấy xe máy dầu thì lại tiết kiệm trong giai đọan xăng dầu đắt đỏ này. Phải chi FE ra sớm hơn 1 năm thì em đã cố gắng múc em nó rồi.

Em làm cho 4r hay thêm thôi mờ ;)... Sao bác không đọc kỹ ;)

Bác cưới được em đấy là hay quá rồi... Vợ em thấp hơn vợ bác, bé hơn vợ bác, lại còn hẹp hơn vợ bác nữa :D... Em có chê đâu :D

Tập Lái
7/7/05
28
0
0

Tiếng ù

chuyện cũ nhưng mới. Tôi hoàn toàn đồng ý với bác Nhat thanh. tiếng ù la do cộng hưởng thôi việc gì mà chống ồn.
nếu chuyển từ 2 bánh sang bốn bánh thì chắc chắn là đỡ ồn rồi còn gì.

Ngày xưa chưa có xe đã hứa là không dùng còi khi đi lại. Mấy hôm rồi chạy con FE và dùng còi rất hạn chế (nhiều nhất là 3 lần) thấy vẫn ngon. không va đụng gì. nhưng tức quá là mấy cái xe đi sau cứ bấm còi loạn xạ (đường thái hà tầm 5 giờ chiều). Có khi lneen ắp còi ra phía sau xe để "chửi" cho mấy thằng đi sau mới phải.

không biết có ai hưởng ứng hạn chế dùng còi hay không ?

Cuti

Hạng B2
18/3/05
109
0
0
64

Em hưởng ứng bác ạ. Nhiều lúc dừng đèn đỏ, đèn chưa xanh mà thằng bus phía sau cứ tin tin, em cứ muốn quay lại quăng cho nó cục đá (em đi 2 chỗ mui trần, nên có âm thanh gì là tai em hưởng hết :mad:)

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48

Em cũng đồng ý với bác về chiện còi. Đi xe mà mình thì hạn chế dùng còi vì sợ phiền mọi người vậy mà mấy cha nội xe "buýt" cứ "tin..tin..tin" mệt cả lỗ tai. Chắc phải kiến nghị lên trên wá. Em ở SG, sắp lấy FE màu đen rồi, tuần sau thì mới đi học lái hehehe. Các bác nếu có lập hội FE thì cho em 1 chỗ với nha. Hi vọng có dịp gặp các bác trong SG để học hỏi thêm từ các bác. Đọc bài trên OS thấy mấy bác cho nhiều ý kiến về xe cộ thật đáng khâm phục. Chào các bác và luôn mong các bác thượng lộ bình an.

Tập Lái
12/9/05
37
0
0

tôi chờ everest lâu quá nên lấy ếcap 2.3. hóa ra lại là sự lựa trọn đúng đắn; xe ếcap đi trong thành phố tuyệt vời chứ không như các bác nói về xe everest (số 4 thì hú, số 3 thì gầm). tôi 80% dùng cho TP nên thấy hợp với ếcap. xăng dầu cũng quan trọng nhưng không thể vì thế mà hy sinh mọi thứ. Vậy nếu bác nào mua xe để đi trong TP là chính thì nên xem lại. Thêm nữa, giá ếcap giảm khá nhiều nên không trênh lệch mấy.

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48

bác mua em ESCAPE bao tiền vậy??? Em thấy đi Everest cũng được lắm mà bác.

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Trích đoạn: thanhvutrung

tôi chờ everest lâu quá nên lấy ếcap 2.3. hóa ra lại là sự lựa trọn đúng đắn; xe ếcap đi trong thành phố tuyệt vời chứ không như các bác nói về xe everest (số 4 thì hú, số 3 thì gầm). tôi 80% dùng cho TP nên thấy hợp với ếcap. xăng dầu cũng quan trọng nhưng không thể vì thế mà hy sinh mọi thứ. Vậy nếu bác nào mua xe để đi trong TP là chính thì nên xem lại. Thêm nữa, giá ếcap giảm khá nhiều nên không trênh lệch mấy.

Hai xe này khác nhau nhiều, so sánh với nhau làm chi nhể ? Kể cả là 1 chú Kếp xài 2 năm rồi vẫn hơn 1 chú Rét mới cứng