RE: Các bác tư vấn về xe Everest cho em với

cho tôi xin có ý kiến nhỏ, hôm qua đi qua Sinh đôi , thấy một cặp vợ chồng chạy Everest đi đám cưới, trông củ chuối không thể nhịn được,hahaha, trông nó mắc cười lám, xe to ơi là to, nhưng không thanh lịch tí nào, xe này chỉ đi làm việc và chạy dịch vụ mà thôi(kiểi Ranger có mui), còn đi chơi thì không thể được, ah, mà đã có taxi Everest rồi đấy. chúc bác có lựa chọn sáng suốt.

Hạng B1
8/8/05
55
2
0
www.nhatthanh.com.vn
RE: Các bác tư vấn về xe Everest cho em với

Trích đoạn: xdhungviet

cho tôi xin có ý kiến nhỏ, hôm qua đi qua Sinh đôi , thấy một cặp vợ chồng chạy Everest đi đám cưới, trông củ chuối không thể nhịn được,hahaha, trông nó mắc cười lám, xe to ơi là to, nhưng không thanh lịch tí nào, xe này chỉ đi làm việc và chạy dịch vụ mà thôi(kiểi Ranger có mui), còn đi chơi thì không thể được, ah, mà đã có taxi Everest rồi đấy. chúc bác có lựa chọn sáng suốt.

Khí không phải bác cho em hỏi là "đi chơi" thì phải đi xe gì hả bác??? Còn chuyện đám cưới thì có lẽ đang mùa cưới nên hết xe hoặc vợ chồng người ta "hoàn cảnh" nên mượn tạm xe ai đó. Còn chuyện taxi thì bác không thấy Zace, Jolie, Altis, Vios, Lac nó chạy đầy đường à bác???

Em xin lỗi bác nhé, em đêck hiểu nổi các bác tại sao cứ hay áp đặt suy nghĩ của mình cho người khác ghê cơ... mỗi người một sở thích và một điều kiện khác nhau. Có người đi xe BMW hay Merc, có người đi Murano hay Prado hay cho dù là Mekong đi nữa thì đó vẫn là sự lựa chọn của người ta. Vì vậy nếu bác không có ý kiến đóng góp gì cho anh em thì xin mời bác cứ việc sang mấy box BMW hay Merc để mạn đàm cho sướng, tội gì bác sang đây cho tốn đất??? Mà em chắc bác đi "mui trần" quá!!!

Xin lỗi mấy mod và anh em nếu em có hơi nóng, chỉ phải cái em ghét mấy ông "thùng rỗng" lại cứ hay đi chọc linh tinh!

Hạng B1
8/8/05
55
2
0
www.nhatthanh.com.vn
RE: Cách âm cho FE máy dầu

Trích đoạn: binhtinh

Em là thành viên mới, đang chạy FE vậy mà không bao giờ dám mời mấy em bỏ mẹ lên xe vì ù quá, mời đi một lần nó xuống xe rồi nó lại hỏi mình cho nó đi công nông hay sao ấy? Thấy bác làm cách âm và hứa cho anh em biết hiệu quả tiếp theo mà mãi chả thấy. Mong bác tiếp tục cho ý kiến chỉ đạo để em còn làm với

Bác ơi, chống ồn không có nghĩa là chống ù đâu bác. Xe FE bác muốn chống ù thì bác phải chịu khó quen côn và số thôi, bác đừng chạy số to mà tốc độ thấp thì nó sẽ hết ù ngay. 1 tháng đầu tiên em chạy nó cũng ù (mặc dù máy xăng) vì chưa quen côn số. Bây giờ quen rồi thì êm ru bác ạ. chẳng phải cách âm hay chống ù gì hết!

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

@mr_mad: Công nhận bác nóng tính thật chứ chẳng đùa, nếu thời tam quốc em gọi bác bằng Trương Phi rồi.:D:D:D
Nói vui thôi, nhưng em thấy con xe cũng giống như vợ 2 của mình, mỗi người một sở thích nên không thể chê bai như thế được, khác nào kêu mày đẹp trai thế sao lại lấy con vợ xấu hoắc.....
Quan điểm của em là vợ ( cả và vợ hai) là đẹp nhất.
Các bác cứ vô tư đi, với lại bác xdhungviet chắc cũng chỉ lỡ lời một tý thôi mà.
Dù gì thì cái củ chuối ấy vẫn làm khối người chết thèm, ông già em cũng mê FE lắm, chuyến này đi công tác Hà Nội về dám ổng chơi ngay một con thì em được hưởng sái đậm đà :):):)
Chúc hội FE của các bác vui
À! con FE của bác Noza đi Lũng Cú nhìn chất lượng quá nhỉ, xiên vịt mà chạy mấy quả này thì còn gì bằng, bác làm luôn một chuyến vào Sì gòn offline với các bác trong này đê. Wé còm bác......

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

Em xin Các Bác chuyện chẳng có gì mà cãi hăng thế
Theo em không nên chê .........................vợ người:D:Dem toàn khen vợ người ta

Hạng C
16/3/05
574
1
18

Vợ em hồi đầu cũng "cá trê" FE lắm. Kêu ù hết cả đầu.
Dạo này thì ổn rồi, ngồi trên xe nổ máy mà kứ kêu sao chưa nổ mà chạy được à mới vui chứ.:D

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Trích đoạn: bovo03

Vợ em hồi đầu cũng "cá trê" FE lắm. Kêu ù hết cả đầu.
Dạo này thì ổn rồi, ngồi trên xe nổ máy mà kứ kêu sao chưa nổ mà chạy được à mới vui chứ.:D

Chịu bác :D

Hạng B1
8/8/05
55
2
0
www.nhatthanh.com.vn

@tungrose: Em đã nói là srry các bác nếu em có hơi nóng. Như bác cũng biết anh em trên OS đâu có quan trọng là đi xe gì đâu. OS là nơi những người thích tìm hiểu về xế hộp giao lưu chứ đâu phải là nơi để chỉ dành cho người đi xe này xe nọ. Vì vậy em mới nóng thôi bác. Whatever.... 4get it :D:D[8D]

@Awake: theo em nếu có điều kiện thì vẫn nên chống ồn (đặc biệt là chống nóng và ồn cho trần xe). FE mà đi trời mưa to thì vui lắm bác ạ, cứ như có người cầm cái ô bằng tôn che trên đầu mình á. Em có ông bạn chạy FE độ thành 4x4 và đi cách âm ở chỗ ThanhTungAudio (nghe đâu mất gần 10chai) bằng vật liệu cách âm mới (trông như miếng salonpas ý). Làm xong thấy hiệu quả phết bác ạ, đi êm hơn hẳn, âm thanh nghe cũng hay hơn.

Hạng B1
22/8/05
84
7
0

Bác mad đúng là hơi nóng, tuy nhiên em đồng ý với bác là mời ông nào thùng rỗng kêu to ra chỗ khác chơi.

- Bác nào không có xe, chưa có xe thì cứ thoải mái mà mơ BMW, Merc. Quan tâm tới Everest làm gì, mơ thì việc gì phải tiết kiệm
- Mọi người mua xe vì nhiều mục đích khác nhau, xe đẹp chỉ là 1 yếu tố. Thường là ko phải là quan trọng nhất, vì thế nên chê một cái xe nào đó hình dáng bên ngoài buồn cười là rất hồ đồ, nhất là quan niệm về cái đẹp mỗi người mỗi khác.

@mr_mad:
Đi một thời gian thì đúng là nên cách âm trần xe vì nó quá mỏng, kêu tương đối to. Thứ 2 là em định cách âm 4 cái cửa để nghe nhạc cho nó hay. Ngoài ra thì vách máy cũng nên cách âm tuy nhiên hơi khó gỡ ra nên có thể bỏ qua. Còn sàn xe thì em nghĩ là ko cần bởi vì là em chạy tốc độ cao ko thấy âm thanh ở phía dưới dội lên, 1 phần em nghĩ là do lốp, phần nữa là do sàn xe cách đường khá xa nên tiếng ồn giảm rất nhiều so với các xe Sedan.

À em kêu gọi các bác có xe Everest họp luôn cùng với tất cả các members trong OH vào chiều thứ 6 tuần này tức là 18/11 nhé. Chắc là có em với cả bác mr_mad rồi, bác bovo đâu rồi nhỉ ? Còn ai đã đọc bài này rồi mà chưa post bài hoặc offline thì em thông báo luôn là 5h chiều thứ 6 - 18/11 tại Mái Lá Cafe, Lý Thường Kiệt các bác ra làm cốc bia.

Hạng B1
8/8/05
55
2
0
www.nhatthanh.com.vn

@noza: bác ạ, theo em được biết thì mấy ông làm cách âm đều potay với cái vách máy của Everest vì không làm được. Chỉ làm cửa và trần là đủ bác ạ, đi thấy khác hẳn. Nếu có điều kiện thì nên cách nhiệt nốt cho nắp capo vì cái E này máy nó cao, sát nắp luôn nên rất nóng... Nếu bác có điều kiện thì có thể ra ThanhTung Audio (tuy nhiên hơi chát quá... chục chai lận). Còn không thì nghe đâu bác lomo sắp setup xong cái gara rồi, anh em ra đó làm công nghệ cách âm như các bác tiền bối đã làm, rẻ và khá hiệu quả (đâu 3 chai thôi thì phải)