Hạng D
2/8/13
1.219
858
113
PN nói vậy thấy cũng ok rồi. Bác chủ cho hỏi là xe còn hôi ko? Độ ồn có tăng lên nhiều ko. Sáng giờ vô otofun đọc thấy là xe sẽ bị ù vì còn phải bịt thêm 2 miếng xốp hay thép gì sâu xuống thì mới chống ồn được.
Cái này gara ngoài bắc làm nhiều rồi.
Tui vẫn lo lắng vụ này vì xe tui đã từng rất hôi, đại lý đã thay cho 1 lần rồi nhưng cũng là loại cao su này thôi, thời gian sau phơi nắng nhiều cũng bị lại nên muốn làm ở gara ngoài cho triệt để.
Bạn nào là gara mà có làm dịch vụ thay cao su cho ffi thì mở 1 thread mới show hàng cho a e ít hình ảnh dùm. Và cho biết là có thay cao su trên taplo luôn hay chỉ sàn xe( bên otofun có 2 gara 1 chỉ thay sàn, 1 thay cả trên taplo). Có nhét 2 cục gì sâu xuống 2 cái lỗ để chống ồn ko. Xin cám ơn
Mời bác ghé PN

Hạng D
17/10/13
1.437
12.490
113
Vậy xe ford chạy thời gian là thúi hả mấy bác. Cái này phải biết để lựa chọn khi mua xe nha. Hãng ford nó đâu có nói xe ford chạy vài năm là thúi đâu. Lổi này cũng có phần do hãng ford nữa, nếu xe không thúi thì bác chủ đâu có mang vào phong nguyễn, đâu có chuyện như vậy

• Like
Reactions: milkyqh
Hạng D
17/10/13
1.437
12.490
113
Nếu PN sau này nhiều kinh nghiệm rồi + show cho ae biết thì ngại gì ko vô bác. Sài gòn này còn chỗ nào đâu
đúng vậy càng phải vô nữa, em vô hoài.

Hạng B2
24/7/12
109
67
28
Sẽ bớt mùi tù khoang máy ra , vẫn còn mùi hôi đặc trưng của xe do xe đi lâi rồi và có bọc da chắc 4 năm da nó xuống cấp nên mùi nặng , chắc chắn là ồn hơn , bác nếu có làm thì tiện cách âm sàn và cốp luôn vì lúc làm tháo sàn luôn nên làm sẽ rất tiện . Xe mình có cách âm sàn và cốp nên đơ hơn trước . 4 cách cửa ko nên làm nhé , vì hãng đã cách âm rất tốt nhìn còn chắc chắn hơn cả camry nữa , e nể Xe mỹ ở khoản này , làm rất chắc chắn .
Bọc da nhiều năm sẽ nặng mùi hả bác. Xe tui bọc ở bác Tám cũng 1 năm rồi chưa nghe mùi gì từ da. Chỉ khi mở cốp sau thì mùi xưa ùa về nên tui nghĩ phần lớn mùi là từ miếng gì đen đen như lớp nhung mà ra.
Mà ko biết cốp sau có bọc da được ko ta.
Xe bác bọc da có bọc luôn vô lăng với 2 bên hông cửa trước ko. Nhìn cool lắm.

Hạng B2
24/7/12
109
67
28
Các bác xem Phong Nguyen làm hư xe khách hàng giờ phủi tay !
xe tui lúc vừa bọc da xong nè.
Chủ yếu là giải quyết vấn đề con nó ói lên ghế nỉ giặt ko ra. Vô tình giải quyết được phần lớn mùi hôi

• Like
Reactions: ApplePro.vn
Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Bọc da nhiều năm sẽ nặng mùi hả bác. Xe tui bọc ở bác Tám cũng 1 năm rồi chưa nghe mùi gì từ da. Chỉ khi mở cốp sau thì mùi xưa ùa về nên tui nghĩ phần lớn mùi là từ miếng gì đen đen như lớp nhung mà ra.
Mà ko biết cốp sau có bọc da được ko ta.
Xe bác bọc da có bọc luôn vô lăng với 2 bên hông cửa trước ko. Nhìn cool lắm.
Xe bọc da nhưng người ta phải vệ sinh định kỳ và dưỡng da để da luôn mịn và bóng chứ chắc xe của mụ chủ thớt đi 4 năm rồi không vệ sinh thì nó còn thúi hơn cả nỉ là đúng rồi. Mà may là còn bọc da đó chứ nếu là ghế nỉ thì bây giờ chắc mùi cũng ngang với bãi rác :3dquaytay::3dquaytay::3dquaytay:

• Like
Reactions: amalgam
waa
Hạng B2
11/10/15
102
157
43
Nhờ vụ án này anh em biết rõ:
1. FFi bị hôi sau vài năm.
2. Bình yếu là có chuyện ngay với hộp số P-S quảng cáo rầm rộ.

Tóm lại, nên mua loại xe khác !