Hạng C
25/10/12
986
437
63
Thông thường 2B cũng chẳng bao giờ gây với 4B làm gì, đã thấy các trường hợp sau mà 2B vượt lên chửi, đòi chơi tay đôi:
- 4B lấn làn bên phải ép 2B
- 4B chạy sau đuôi xe 2B kẹt đường mà bấm kèn inh ỏi,
- 4B quăng rác gió bay về phía 2B,
- 4B chạy văng nước vào 2B....
Thường có lửa mới có khói
Cám ơn bác đã chỉ giáo .... E xin học hỏi thêm nhưng e khẳng định là trước giờ e chạy xe chưa bao giờ lấn vào lane xe máy làm gì trừ những trường hợp bất khả kháng ... E chạy gần thường là canh sát con lươn chứ ko canh sát làn lane .
thứ 2 đường không kẹt lưu thông bình thường .
thứ 3 toàn bộ trên xe e lúc đó điều đóng cửa ko có ai mở của để mà quăng rác ra ngoài với lại e cũng rất hạn chế điều đó vì nó thiếu văn hoá lắm
Thứ 4 đường lúc này khô ko có nước nhen bác

• Like
Reactions: LoiVT
Hạng C
14/5/15
520
484
63
Chấp nhất với mấy cha nội này làm gì anh chủ ơi, dính líu tới nó lại thêm phiền phức, gặp trường hợp này em nghĩ bác cứ chạy bình thường, chạy chậm chậm và giữ khoảng cách, có gì xử lý tình huống cho kịp, vừa chạy vừa nhìn em nó khi nào té mình cười trừ, vậy là đủ rồi.
Em nhớ thời sv em đi xe Mai Linh từ SG về ĐT, em ngồi hàng ghế tài. Tới đoạn QL 30 về tt CL thì có mấy thằng đi me máy, đua xe, lạng lách trước đầu xe khách em đang đi, tx nhìn tấy chạy rất bình tĩnh, không vượt, không đua theo, vì lúc đó cũng khuya 11h hơn. Trên xe bác tài nói, tụi nó chạy kiểu này thế nào cũng có chuyện, mình cứ chạy theo và nhìn. Được khoảng 2km thì có 2 chiếc xe máy của bọn nó va chạm vào nhau rồi té, mặt mũi máu không, lúc đó em ngồi trên xe cười trừ.
Vậy nên bây giờ rút kinh nghiệm, đi 4b hay 2b khi ra đường mà gặp ai xin vượt là em cho qua hết, đường ta ta đi thôi...

Hạng D
19/2/10
1.997
5.098
113
Nó cà khịa kệ nó bác à,tức làm gì cái loại ấy,49 rồi cũng gặp 50 thôi,quan trọng là an toàn khi về nhà,trước đây 10 năm,cứ 3 hoặc 4 tháng là em thay kèn,người lúc nào cũng làu bàu vì tình trạng người chạy xe 2 bánh trên đường,giờ thì 2 năm chưa thay kèn và người không còn làu bàu nữa,nhẫn nhịn vì gia đình thôi.

• Like
Reactions: lexus_460 and No Bi
Hạng B2
2/7/14
124
1.156
93
Xã hội giờ chả biết đg nào mà lần. Nhịn cho lành bác ơi. Ko khéo nó xiên cho phát từ đít lên cổ họng thì chỉ có khóc thét :3dcuoi:

• Like
Reactions: lexus_460
Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Cám ơn bác đã chỉ giáo .... E xin học hỏi thêm nhưng e khẳng định là trước giờ e chạy xe chưa bao giờ lấn vào lane xe máy làm gì trừ những trường hợp bất khả kháng ... E chạy gần thường là canh sát con lươn chứ ko canh sát làn lane .
thứ 2 đường không kẹt lưu thông bình thường .
thứ 3 toàn bộ trên xe e lúc đó điều đóng cửa ko có ai mở của để mà quăng rác ra ngoài với lại e cũng rất hạn chế điều đó vì nó thiếu văn hoá lắm
Thứ 4 đường lúc này khô ko có nước nhen bác
Bây giờ em đoán là xe bác đèn sáng chiếu vào gương xe nó, nó say nên tưởng bác dọi vào mặt nó, nên nó làu bàu vì nó đi trước và liên tục bị chói thế là nó xông ra giữa đường. Lúc đó nó không nhớ đến vợ con ở nhà, giờ tĩnh tâm chắc nó nghĩ "sao mình ngu thế", gặp phải mợ nhầm chân ga là nó tèo.

• Like
Hạng D
24/3/15
1.637
2.421
113
nó lẩm bẩm vầy nè
"Mịa, ỉ xe hơi muốn gắn mấy đèn là gắn hả mậy, xe người ta gắn có 2 đèn , xe mài gắn 3-4 đèn làm loá mắt ông" ha ha
em cũng gặp mấy lần, ghét nhất mấy thằng đi tán gái, em bấm kèn lâu thiệt lâu, biết nó cũng xốn ra quần rồi mà bày đặt giữ vẽ bình tĩnh để lấy le với con nhỏ chạy bên trong, em nhấn coi cho phát nữa (cỡ 5s) , thiên hạ ngó quá chời, lúc này em mới xi nhan trái vượt mặt nó.
em là em muốn gắn cái còi tàu kiểu mấy bác công tai nơ đó. thêm cái công tắc phụ, gặp mấy thằng như vậy ịn vài phát cho nó lủng màn nhĩ luôn
Cái này không được à nghen, người khác (phụ nữ, già cả, yếu tim) bị vạ lây là mệt nghe bác:3dxxx:

• Like