Hạng B2
22/7/07
181
12
18
RE: CÁC BÊNH LẶT VẶT VÀ CẢM NHẬN KHI SỬ DỤNG FIAT HÀNG NGÀY (tất tần tật nhá)

Bác thử kiểm tra dầu thắng xem có thấp quá không nhé. Một số xe đường tín hiệu báo dầu thắng và thắng tay đi chung với nhau.

Hạng B2
18/9/09
298
15
18

Vukhanh nói:
Các Bác ơi,

Cái đèn báo thắng tay xe em hơi mát. Nhiều khi nhả thắng tay rồi, đang chạy nó cũng đỏ. Em nghĩ là đầu nối dây ra cảm biến của thắng tay bị mát nhưng không biết nó nằm chỗ nào, Bác nào rành chỉ giúp em xử lý thế nào?

Bạn tháo cái bọc da thắng tay ra, thì sẽ thấy cái "công tắc" ở phía dưới đằng trước, kiểm tra xem kể cả dây đấu vào.

Chi hội trưởng FIFC
18/7/07
6.718
2.058
113
51

toantam1997 nói:
Vukhanh nói:
Các Bác ơi,

Cái đèn báo thắng tay xe em hơi mát. Nhiều khi nhả thắng tay rồi, đang chạy nó cũng đỏ. Em nghĩ là đầu nối dây ra cảm biến của thắng tay bị mát nhưng không biết nó nằm chỗ nào, Bác nào rành chỉ giúp em xử lý thế nào?

Bạn tháo cái bọc da thắng tay ra, thì sẽ thấy cái "công tắc" ở phía dưới đằng trước, kiểm tra xem kể cả dây đấu vào.

Lần trước xe tui cũng bị vậy, vô MK thợ tháo bọc da thắng tay rồi chọt chọt gì đó hết luôn .

Hạng B2
31/12/07
146
1
0
53
Vũng Tàu

babydriver nói:
toantam1997 nói:
Vukhanh nói:
Các Bác ơi,

Cảm ơn các bác nhé. Theo lời các bác, em mở cái bao da bọc thắng tay ra. Dưới cần thắng tay có cái chốt nhỏ. Khi nhả thắng tay ra thì cần này đè chốt xuống làm đèn báo tắt. Cái bao da của em hơi bị chùng nên khi nhả thắng tay thì nó đệm vào giữa cần thắng và cái chốt làm đèn báo cứ phập phù lúc báo lúc không mặc dù đã nhả thắng.

Lần trước xe tui cũng bị vậy, vô MK thợ tháo bọc da thắng tay rồi chọt chọt gì đó hết luôn .

Tập Lái
2/4/10
22
0
0

Các bác cho e hỏi ECU của albea 1.3 có giống của siena 1.3 k !
e thấy thằng siena chạy bốc hơn nhìu !

Hạng D
17/11/07
1.088
2
0

rocky_speed nói:
Các bác cho e hỏi ECU của albea 1.3 có giống của siena 1.3 k !
e thấy thằng siena chạy bốc hơn nhìu !

Bác nói phải, em cũng thấy thế .

Hạng B2
19/5/08
160
0
16

Em thấy ECU của cả 2 giống nhau, máy cũng như nhau. Lúc trước em chạy cả 2 loại, chắc khác ở chỗ ECU
của Albea thì dựng đứng còn của Siena thì nằm ngang.

Tập Lái
2/4/10
22
0
0

bác nào chạy cả 2 e rổi thì cho e hỏi có phãi siena chạy bốc hơn k liệu độ ECU của siena qua albea thì sẽ bốc hơn k !

Hạng B2
4/11/10
281
22
28
13

Chào các bác,
Nhà em mới gia nhập hội FIATER với một em Albea cũ, em thấy tạm thời đi rất tốt, máy đầm, giàn đồng chắc chắn, các bác cho hỏi một số bệnh như sau nhé:
1. Chân côn đi lâu lâu bị dính / kẹt.
2. Đạp côn kêu "két két", như tiếng kêu của dây đai
3. Chìa khoá thì có thể làm ở đâu.

Cám ơn các bác FIATER

Hạng B1
4/1/06
66
6
8
bongdadongthap.com

Chìa khóa phân làm 2 loại:
- đề được máy: thì phải có code, mang vào Mk thôi, không có chọn lựa nào khác đâu ạ. Nghe nói mất 1 tháng + hơn chục thùng Ken.
- chìa khóa để mở nắp xăng, cửa xe (giống chìa khóa đề được máy về hình dáng): có thể làm được ở ngoài (còn bên ngoài là ở đâu thì em chịu :))

Vụ côn thì có khi nào bác bị giống em? Chân côn bị xệ xệ? Chân côn nhà em lúc trước bị gãy lò xo, vào MK thay cả cụm hơn 1 chai

theanh