Hạng B2
4/11/10
281
22
28
13
RE: CÁC BÊNH LẶT VẶT VÀ CẢM NHẬN KHI SỬ DỤNG FIAT HÀNG NGÀY (tất tần tật nhá)

Cám ơn bác, không biết ra nhờ mấy bác thợ khoá ngoài đường đánh chìa khoá mở cửa được không nhỉ?.
Thay cả bộ côn mà mất có một chai thôi à ... vậy cũng không đắt như thiên hạ đồn bác nhỉ. Để khi nào em thay luôn nếu cần.
Phải nói thật, con Albea nhà em đi rất hay... vậy mà không hiểu tại sao lại không được ưa chuộng ở VN.
Sau này mà đổi xe, ta lại tìm một em Ý mà chạy bác nhỉ :)

Hạng B2
18/9/09
298
15
18

Xe em Fiat siena 1.3 ELX, dàn lạnh mới bơm ga được 1 tuần mà đã rò rỉ hết, thợ bảo bị rò rỉ tại cái phốt lốc lạnh và phán loại này không có bán kể cả trong Mêkông, tư vấn cho em thay lốc lạnh của Toyota 4 chai, em hoảng quá, chỉ vì cái phốt mà phải thay cả lốc lạnh thì sót quá.
Có bác nào biết chỗ nào bán phốt lốc lạnh Siena 1.3 ELX chỉ cho em với. Cảm ơn nhiều.

Hạng B2
22/7/07
181
12
18

Thợ có kiểm tra xì ga dàn lạnh nằm trong táp lô không bác? Nếu chưa thì bác nên kiểm tra lại trước khi đụng chạm đến lốc lạnh.

Hạng B2
18/9/09
298
15
18

bocapvang nói:
Thợ có kiểm tra xì ga dàn lạnh nằm trong táp lô không bác? Nếu chưa thì bác nên kiểm tra lại trước khi đụng chạm đến lốc lạnh.
Thợ chỉ kiểm tra các ống dẫn trong buồng máy và dùng máy "ngửi" đặt tại lốc lạnh thôi bác. Em thấy lốc lạnh có rỉ nhớt, không biết có đúng bệnh không nữa?

Hạng C
17/4/05
735
5
18

toantam1997 nói:
Xe em Fiat siena 1.3 ELX, dàn lạnh mới bơm ga được 1 tuần mà đã rò rỉ hết, thợ bảo bị rò rỉ tại cái phốt lốc lạnh và phán loại này không có bán kể cả trong Mêkông, tư vấn cho em thay lốc lạnh của Toyota 4 chai, em hoảng quá, chỉ vì cái phốt mà phải thay cả lốc lạnh thì sót quá.
Có bác nào biết chỗ nào bán phốt lốc lạnh Siena 1.3 ELX chỉ cho em với. Cảm ơn nhiều.
Bác liên lạc với bác này thử xem:
- Bác Văn, ĐT.0913710699, garage của bác ấy ở trên đường Nguyễn Văn Săng, Q.Tân Phú, Tp.HCM.

Hạng B2
18/9/09
298
15
18

Em có hỏi bác Văn rồi, bác nói phốt lốc lạnh không có hàng, tuy nhiên bác nói xe Fiat rất khó hư phốt này và bác cũng chưa gặp trường hợp bị rỉ phốt, bác bảo cần kiểm tra van tiết lưu dàn lạnh trong táp lô.

Hạng B2
5/6/05
265
23
18

hi,

em đang chạy xe fiat bravo đời 2000, e k có cuốn manual, bác nào có xin giúp em với ...

thanks

Hạng B2
4/11/10
281
22
28
13

Ô... FIAT bravo mà cũng có đời 2000 hả bác (hàng nhập hả), em me con Bravo này lắm.. Bac cho xem hình với nhé

Hạng B2
5/6/05
265
23
18

đây là hình em nó : xe này mới chạy 120k thôi,  máy còn êm ru à ...

Hạng B2
18/9/09
298
15
18

Bác tien113_juv chắc ở nước ngoài thì phải?