Tập Lái
9/2/17
49
25
18
Cho em địa chỉ pác thợ này đi anh ơi! Xe cũng đang bị vụ cần số này bực mình.
Khi xe đứng thì vào số 1 nhẹ, xe mà đang lăn bánh thì vào số dùng lực cứ như là mình muốn nó đứt dây ấy :D
Còn vào số de thì dùng hết lực đẩy & kéo....
Gặp đi đường phố xe nhiều & dừng đèn nhiều thì xác định cái tay phải của em khỏi xài luôn :(
xe em không bị số, mà bị chết máy kèm đèn báo dầu nhớt và bị gì không rõ, chỉ thấy tiếng nổ không đều. Hai triệu chứng cùng lúc. Bác nhoc74 cho xin địa chỉ gara chỗ bác để em thăm khám xem sao!

Hạng B1
16/1/16
91
62
18
35
Oh, xe e trước cũng bị thế. Nhưng thợ đã fix hết hoàn toàn.
Fix 1 số lỗi vặt, lôi ra bảo trì hết mấy cái lỗi trong hình này của em đi...rồi xe sẽ ổn.
1. Bướm ga
2. Cảm biến áp suất
3. Cảm biến nhiệt độ nước
4. Cảm biến tốc độ
5. Đánh lửa máy 2 (bô bin)
6. Motor bước(mô tơ bù ga hoặc mô tơ của bướm ga)

Các bệnh thường gặp của Fiat Siena

xe em không bị số, mà bị chết máy kèm đèn báo dầu nhớt và bị gì không rõ, chỉ thấy tiếng nổ không đều. Hai triệu chứng cùng lúc. Bác nhoc74 cho xin địa chỉ gara chỗ bác để em thăm khám xem sao!

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
7/ Em đang lo lắng vụ xe đang chạy mà chết quạt làm mát két nước. Tình huống xe đang đi trong TP, thì chạy ráng đến gara cũng không sao vì cách vài km là có 1 gara rồi. Tuy nhiên nếu đi tỉnh thì sao ? Hóng các bác đưa ra các phương pháp dự phòng cho TH này. Em đưa ra phương án 1: Do xe em có lắp thêm 1 quạt làm mát dàn nóng của hệ thống lạnh. Quạt này điều khiển bởi công tắc AC. Khi quạt két nước chết, nếu mình bật máy lạnh thì quạt này quay, tuy nhiên, lúc này lốc lạnh cũng đồng thời làm việc, xe kéo tải của lốc lạnh, càng nóng máy. Do vậy mình lắp riêng mạch điện cho quạt làm mát dàn nóng, điều khiển bằng cơm. Khi nào quạt làm mát két nước tèo thì mình bật công tắc quạt dàn nóng máy lạnh, dù quạt này quay không nhanh lắm, nhưng nếu xe đang chạy đường tỉnh, chắc ko kẹt xe rồi, thì tốc độ gió + tốc độ quạt này sẽ đủ làm mát cho két nước không đạt đến vạch đỏ kim. Hóng các chiên gia phản biện ý kiến này.

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
7/ Em đang lo lắng vụ xe đang chạy mà chết quạt làm mát két nước. Tình huống xe đang đi trong TP, thì chạy ráng đến gara cũng không sao vì cách vài km là có 1 gara rồi. Tuy nhiên nếu đi tỉnh thì sao ? Hóng các bác đưa ra các phương pháp dự phòng cho TH này. Em đưa ra phương án 1: Do xe em có lắp thêm 1 quạt làm mát dàn nóng của hệ thống lạnh. Quạt này điều khiển bởi công tắc AC. Khi quạt két nước chết, nếu mình bật máy lạnh thì quạt này quay, tuy nhiên, lúc này lốc lạnh cũng đồng thời làm việc, xe kéo tải của lốc lạnh, càng nóng máy. Do vậy mình lắp riêng mạch điện cho quạt làm mát dàn nóng, điều khiển bằng cơm. Khi nào quạt làm mát két nước tèo thì mình bật công tắc quạt dàn nóng máy lạnh, dù quạt này quay không nhanh lắm, nhưng nếu xe đang chạy đường tỉnh, chắc ko kẹt xe rồi, thì tốc độ gió + tốc độ quạt này sẽ đủ làm mát cho két nước không đạt đến vạch đỏ kim. Hóng các chiên gia phản biện ý kiến này.
Vậy anh gắn quạt ly hợp đi. Đưa cái quat điện cho em

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Vậy anh gắn quạt ly hợp đi. Đưa cái quat điện cho em
Trên xe anh có 2 quạt mà, 1 làm mát dàn nóng, 1 làm mát két nước . Quạt làm mát két nước anh cho câu qua điện trở cho chạy chậm chút , lúc trước câu trực tiếp tốc độ cao nhất kêu như máy bay.

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Mình muốn đăng bài hỏi thì làm thế nào các anh :(
Anh vào Fiat xong có nhiều chủ đề, anh muốn hỏi chủ đề nào thì vào chủ đề đó. Mà có ai trả lời k thì e k biết:3dcuoi:

Tập Lái
19/5/17
6
2
3
38
Anh vào Fiat xong có nhiều chủ đề, anh muốn hỏi chủ đề nào thì vào chủ đề đó. Mà có ai trả lời k thì e k biết:3dcuoi:
Chỉ em đăng bài mới đi,em muốn hỏi dịch vụ grab car

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Trên xe anh có 2 quạt mà, 1 làm mát dàn nóng, 1 làm mát két nước . Quạt làm mát két nước anh cho câu qua điện trở cho chạy chậm chút , lúc trước câu trực tiếp tốc độ cao nhất kêu như máy bay.
E biết rồi. Nhưng ý e nói là anh gắn quạt ly hợp thì máy còn chạy thì quạt còn quay hà. Tình huốg xấu nhất là chết ly hợp quạt (quạt quay yếu) vẫn có cách tự xử lý nhanh gọn để quạt mạnh lên và tiếp tục hành trình!
Cả hội Jolie đang tính thay quạt ly hợp zin bằng quạt điện của Getz để máy êm hơn mà anh thì lại lo ngại quạt điện! :3dlacdau:
P/: e nghĩ có quạt phụ vẫn chạy tìm gara cấp cứu tốt anh à, nếu có cao tốc thì nên lên cao tốc mà đi.