Hạng D
6/2/17
2.144
2.468
113
Em mới mua lại người quen siena 1.3 đời 2003. Chân côn đạp có vẻ cứng, kẹt hơn các xe đời mới khác. Anh chủ củ bảo là do lâu ngày không đi nó thế, đạp vài lần nó mềm ra. Người khác bảo xịt CR7 vô ( vô đâu?), người nữa bảo đi châm tí dầu cho côn??? Em thì dân mới tập lái, xin các bác chuyên dòng này tư vấn giúp. Nếu cần ra gara thì khu Q2, Q9, Thủ Đức chỗ nào uy tín không cắt cổ dân lơ ngơ ạ? Cám ơn các bác
Show hình em nó lên xem

Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Cứ nghe giá xong là miêng em cứ ơ ơ không ngậm được. Chẳng lẽ cuối cùng chỉ gật gù duy nhât là cái khung nó cứng cáp hơn xe cùng tầm giá?
Bác cứ bình tĩnh từ từ sẽ đc trải nghiệm cùng e nó, xe mười mấy năm rồi thì con nào cũng vậy thôi. Nhiều xe bị vật quá là do lúc ban đầu khi mình mua ko thẩm định đc chất xe, nên đã mang những căn bệnh tiềm ẩn về mình nó mới bộc phát. Phải bỏ nhiều tiền đầu tư mà vẫn ko dứt điểm, nãn bán rẻ của nợ cho xong.

• Like
Reactions: binaccand
Hạng D
6/2/17
2.144
2.468
113
Cứ nghe giá xong là miêng em cứ ơ ơ không ngậm được. Chẳng lẽ cuối cùng chỉ gật gù duy nhât là cái khung nó cứng cáp hơn xe cùng tầm giá?
Bác mua em nó bao nhiêu xèn

Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Xe Fiat côn cũng khá nặng. Nếu mình làm pát nối dài chân côn như Jolie thì liệu có được k các bác? Theo nguyên lý "cánh tay đòn dài thì lực mạnh", nghĩa là thêm chiều dài pát và mình uốn nắn tí để cho lợi về lực đạp (Jolie thì pát thòng phía dưới nên dễ thấy, dễ làm còn Fiat nằm trên nhưng e nghĩ cách thức làm k khác. bác nào rảnh nghiên cứu đi ạ)

Hạng D
8/2/12
1.022
1.969
113
Xe Fiat côn cũng khá nặng. Nếu mình làm pát nối dài chân côn như Jolie thì liệu có được k các bác? Theo nguyên lý "cánh tay đòn dài thì lực mạnh", nghĩa là thêm chiều dài pát và mình uốn nắn tí để cho lợi về lực đạp (Jolie thì pát thòng phía dưới nên dễ thấy, dễ làm còn Fiat nằm trên nhưng e nghĩ cách thức làm k khác. bác nào rảnh nghiên cứu đi ạ)

Côn dây nó vậy, muốn nhẹ thì kiếm côn dầu thôi anh. Mà em đạp riết cũng quen, giờ chạy xe côn nhẹ tưởng bị đứt côn

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Côn dây nó vậy, muốn nhẹ thì kiếm côn dầu thôi anh. Mà em đạp riết cũng quen, giờ chạy xe côn nhẹ tưởng bị đứt côn
Jolie cũng côn dây mà. xài côn dầu lỡ bị bể cupen thì mệt!