Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
E biết rồi. Nhưng ý e nói là anh gắn quạt ly hợp thì máy còn chạy thì quạt còn quay hà. Tình huốg xấu nhất là chết ly hợp quạt (quạt quay yếu) vẫn có cách tự xử lý nhanh gọn để quạt mạnh lên và tiếp tục hành trình!
Cả hội Jolie đang tính thay quạt ly hợp zin bằng quạt điện của Getz để máy êm hơn mà anh thì lại lo ngại quạt điện! :3dlacdau:
P/: e nghĩ có quạt phụ vẫn chạy tìm gara cấp cứu tốt anh à, nếu có cao tốc thì nên lên cao tốc mà đi.
Đúng rồi, quạt phụ để chạy đỡ lúc đó thôi , nhưng phải ngắt lốc lạnh , chứ lốc lạnh quay theo thì máy còn nóng hơn.

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Đúng rồi, quạt phụ để chạy đỡ lúc đó thôi , nhưng phải ngắt lốc lạnh , chứ lốc lạnh quay theo thì máy còn nóng hơn.
Vậy anh cho cái công tắc nối quạt phụ với mạch điều tốc của quạt chính cho quạt phụ nó tăng tốc lên. Xui lắm bị hư mạch 3 tốc độ thì bó tay!!

Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Vậy anh cho cái công tắc nối quạt phụ với mạch điều tốc của quạt chính cho quạt phụ nó tăng tốc lên. Xui lắm bị hư mạch 3 tốc độ thì bó tay!!
Xe cũ mạch điều tốc quạt có hoạt động đâu , lúc nào cũng chạy max, vừa bật công tắc là quạt chính quay như máy bay, kim lên 1 vạch hà. Vậy mới câu qua điện trở cho nó quay chậm chút, kim nhiệt lên được 2 vạch rưỡi

Tập Lái
7/10/17
15
8
3
40
Em mới mua lại người quen siena 1.3 đời 2003. Chân côn đạp có vẻ cứng, kẹt hơn các xe đời mới khác. Anh chủ củ bảo là do lâu ngày không đi nó thế, đạp vài lần nó mềm ra. Người khác bảo xịt CR7 vô ( vô đâu?), người nữa bảo đi châm tí dầu cho côn??? Em thì dân mới tập lái, xin các bác chuyên dòng này tư vấn giúp. Nếu cần ra gara thì khu Q2, Q9, Thủ Đức chỗ nào uy tín không cắt cổ dân lơ ngơ ạ? Cám ơn các bác

Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Em mới mua lại người quen siena 1.3 đời 2003. Chân côn đạp có vẻ cứng, kẹt hơn các xe đời mới khác. Anh chủ củ bảo là do lâu ngày không đi nó thế, đạp vài lần nó mềm ra. Người khác bảo xịt CR7 vô ( vô đâu?), người nữa bảo đi châm tí dầu cho côn??? Em thì dân mới tập lái, xin các bác chuyên dòng này tư vấn giúp. Nếu cần ra gara thì khu Q2, Q9, Thủ Đức chỗ nào uy tín không cắt cổ dân lơ ngơ ạ? Cám ơn các bác
Xe bác mua bao nhiêu ?

Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Siena 1.3 điều khiển côn bằng dây cáp thì lấy đâu ra chỗ châm dầu bác ? Bác thay bộ côn mới tầm 3tr5 thì nó nhẹ thôi. Mà em khuyên bác đừng đổ tiền vào nó làm gì, ráng chạy vài năm bán mua xe khác.

• Like
Reactions: wipi
Tập Lái
7/10/17
15
8
3
40
Nghe giá bộ con 3,5 chai em xin té. Em nghe lời để vậy tập chạy vậy

Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Nghe giá bộ con 3,5 chai em xin té. Em nghe lời để vậy tập chạy vậy
Bác có đổ vào nó 50tr thì lúc bán giá cũng rẻ hơn lúc bác mua tầm 20tr nữa. Hóa ra khoảng tiền bỏ vào 50tr là mất trắng. Bác đừng nâng cấp cách âm chống ồn, đèn bixenon, ... chi cho tốn kém nhé.

• Like
Reactions: ABCShop and wipi
Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Bác có đổ vào nó 50tr thì lúc bán giá cũng rẻ hơn lúc bác mua tầm 20tr nữa. Hóa ra khoảng tiền bỏ vào 50tr là mất trắng. Bác đừng nâng cấp cách âm chống ồn, đèn bixenon, ... chi cho tốn kém nhé.
Đó là kinh nghiệm của 1 người từng đi fiat đã trả giá cho niềm đam mê :D

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Bác thay dây côn có thể nhẹ hơn xíu. Dây côn giá tầm 1tr500.

• Like
Reactions: binaccand