Hạng B2
21/10/15
244
201
43
HCM
www.ttrungdung.com
Chào các bác!
Sau 1 thời gian tìm hiễu và lót dép ngồi hóng thì em quyết định lấy con Cruze LTZ màu trắng.

Em đã dạo khấp diễn đàn nhưng chưa thấy bác nào chỉ kinh nghiệm kiểm tra xe mới nên em xin lập cái topic này để nhờ các bác tư vấn giúp em

Hạng D
8/9/08
1.828
63.835
113
TP. Hồ Chí Minh
Vụ này hên xui thôi bác. Chỉ kiểm tra được màu sơn và các phụ kiện bên ngoài nếu khg bị trầy xước là được. Còn máy móc và các option khác hầu như đều hoạt động tốt khi nhận xe.

Tập Lái
6/4/16
27
25
13
34
Kiểm tra sơn xe , phụ kiện tặng kèm , bánh sơ cua , con đội , đồ nghề ..... Nói chung thì bác cứ kiểm tra đầy đủ :)

• Like
Reactions: ttrungdung
Tập Lái
6/4/16
33
9
8
37
cách kiểm tra xe mới không khó, thứ nhất bác kiểm tra ngoại thất xem có bị trầy sước sơn hay không, màu sơn có bị 2 màu hay không, tiếp đén là kiểm tra nội thất coi các ghế có bị trầy rách không, táp lô và các bộ phận điều khiển có hoạt động bình thường không, tiếp đén là mở cốp sau kiểm tra lốp dự phòng, đồ nghề, và các dụng cụ phụ trợ, tiếp tới là bác kiểm tra các loại nhớt trợ lực, dầu thắng, nước làm mát, nước rửa kính có đủ không. nếu không đủ thì hãy kêu bộ phận giao xe bổ xung cho đủ thì thôi.

• Like
Reactions: ttrungdung
Hạng B2
29/8/13
190
129
43
Theo kinh nghiệm của em thì em kiểm tra xem đề máy có nổ không rồi lái từ từ về nhà...