Hạng C
27/8/11
626
484
63
hướng xử lý vậy cũng ok rồi bác, nhiều đại lý cứng nhắc xử lý công việc thì càng bực nữa ạ....cs Hyundai Việt Nam mình chưa thật tốt nè...chia buồn và niềm vui mới với bác nhé
Niềm vui của bác chủ mới được 2 tuần giờ gánh cục nợ và thân - em là cay nhất cái vụ biết nói sao với bạn bè, làng xóm, người thân khi bị hỏi: sao xe tiền tỉ mà mới chạy được 2 tuần đã hỏng phải nằm Gara 3 tháng???

Hạng B2
10/6/18
168
139
43
59
Năm 2016 em gái tôi cũng mua san... về chạy loanh quanh SG lâu lâu vũng tàu sau đó đi xa về miền trung 1 chuyến bị xì nhớt phuột sau,với đèn chiếu sáng bị vô nước sau khi rửa xe . Khổ 1 cái là vừa hết bảo hành, thế mới đau làm tốn mấy cục củ luôn.Em nhớ có 1 lần trên diễn đàng có 1 bác tâm sự bị bể hộp số luôn mới ghê, mới mua xe mới luôn ý. Nói vậy không phải chê chỉ xui gặp xe lỗi thôi.;););)

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Xe santafe 2019 của em mua được 2 tuần đang chạy tắt máy bị chảy xăng giờ ra bảo hành thì bị bể chụp kim loại ống dẩn xăng cao áp giờ bên đại lý bảo phải đặt hàng từ 1 đến 3 tháng. Xe mới mua mà bắt để ở hãng lâu vậy sao chịu đc. Gọi lên hyundai tc yêu cầu 1 là khắc phục cho e chạy đở đợi ngày có phụ tùng thay thế 2 là tháo xe khác gắng vô. Xe mới mua mà bắt chờ với đợi 3 tháng vl.
Xui vl mua ngay xe bị lỗi @@. Cả việt nam này chắc có xe san của em bị bể ống dẫn xăng cao áp thôi.em nghĩ cái này mà ra ngoài salon nó làm 1 phát 1 . Nhưng làm bên ngoài chắc sau này nó hết bảo hành luôn.
...em được biết ngàm co xăng rất chắc ạ, nhưng bác vào Hyundai Gia Định thợ làm vậy là đại lý không thấu đáo với khách hàng rồi....xử lý sơ sài xong chạy qua Hyundai khác cũng rất nguy hiểm....phải báo ngay với Hyundai Thành Công tình hình chứ quá nguy hiểm, hôm nay bác lấy xe thì phải nếu cách khắc phục mà Hyyndai Thành Công chấp nhận phương án ạ....người yêu xe Hyundai ạ

Hạng B1
16/9/11
58
81
18
Xe santafe 2019 của em mua được 2 tuần đang chạy tắt máy bị chảy xăng giờ ra bảo hành thì bị bể chụp kim loại ống dẩn xăng cao áp giờ bên đại lý bảo phải đặt hàng từ 1 đến 3 tháng. Xe mới mua mà bắt để ở hãng lâu vậy sao chịu đc. Gọi lên hyundai tc yêu cầu 1 là khắc phục cho e chạy đở đợi ngày có phụ tùng thay thế 2 là tháo xe khác gắng vô. Xe mới mua mà bắt chờ với đợi 3 tháng vl.
Xui vl mua ngay xe bị lỗi @@. Cả việt nam này chắc có xe san của em bị bể ống dẫn xăng cao áp thôi.em nghĩ cái này mà ra ngoài salon nó làm 1 phát 1 . Nhưng làm bên ngoài chắc sau này nó hết bảo hành luôn.

Anh chủ nên mở tiệc ăn mừng đi, anh còn rất hên. Còn lý do vì sao thì anh nên đọc báo

Hạng B1
15/11/18
58
99
18
...em được biết ngàm co xăng rất chắc ạ, nhưng bác vào Hyundai Gia Định thợ làm vậy là đại lý không thấu đáo với khách hàng rồi....xử lý sơ sài xong chạy qua Hyundai khác cũng rất nguy hiểm....phải báo ngay với Hyundai Thành Công tình hình chứ quá nguy hiểm, hôm nay bác lấy xe thì phải nếu cách khắc phục mà Hyyndai Thành Công chấp nhận phương án ạ....người yêu xe Hyundai ạ
_Biết là co ngàm xăng rất chắc chắc nhưng khi sự cố chảy xăng thì vấn đề nó nằm chổ cái co. Khi kỹ thuật bên gia định sử lý mình đứng kế bên nhìn thì cái co đó khi mở nắp chụp mủ ra thì dùng tay kéo là ra luôn . Có nghĩa là ngàm co bị gãy thì nó mới chảy xăng ra và tháo ra dể dàng như vậy. Em thì ko nghi ngờ chất lượng xe vì do mình xui nên gập sự cố như vậy.Nhưng vấn đề ở đây là khi đi bảo hành thì đổ lổi , khi mình phân tích xong thì chấp nhận bảo hành nhưng phải nằm xe gara vì lỗi ống xăng này rất nguy hiểm phải đợi nhập linh kiện bên hq về 1 đến 3 tháng trong khi đó xe mới mua chạy đc 2 tuần chưa đc 700km.Hên là mình mua xe tiền mặt mà cũng ko chạy dv chỉ hưởng thụ thành quả trong công việc làm ăn để mua. Trường hợp gập người ta mua xe trả góp để chạy dv mà mới mua kêu nằm gara kiểu đó lấy tiền đâu người ta làm ăn trả góp cho NH phải chết ko .Đến khi mình gọi lên khiếu nại htc thì bắt đầu khắc phục theo phương án của em nêu ra là 1 -phải khắc phục cho mình chạy được trong khi đợi linh kiện về để thay ,2- thay ống dẩn xăng khác từ xe khác qua. Phương án 2 thì khó khăn cho đại lý nhưng đối với htc thì quá dể vì htc là dây chuyền lắp ráp.Theo như e đc biết có 1 chiếc e là bị thôi thì giải quyết quá đơn giản. Đằng này mấy cha htc làm ăn quá cứng nhắc sợ tháo ống dẩn xăng của xe khác qua thì ko đủ tiến độ giao xe cho đại lý hay sao ấy mà chọn phương án 1 khắc phục cho mình chạy đở trong khi chờ linh kiện về để thay thế. Mà nó liên quan đến dây dẫn xăng rất dể cháy nổ nên mấy cha đại lý phải thận trọng xử lý nên xe e nằm gara 3 ngày chưa biết có xử lý đc ko.
_Htc nếu họ chọn phương án 2 thì có lẽ uy tín và hậu chăm sóc khách hàng về khâu xử lý của họ có thể cho điểm 10 .
_Nếu mà ko xử lý đc bắt xe nằm gara để chờ linh kiện về thay thì e sẽ nhờ nhà báo đăng 1 tin hot về santafe 2019 . Đặt cọc gần nửa năm còn phải chịu tiền chênh lệch ko tức , tức cái chạy đc 2 tuần để trong gara 1_3 tháng là em ức chế rồi.

Hạng B1
15/11/18
58
99
18
Niềm vui của bác chủ mới được 2 tuần giờ gánh cục nợ và thân - em là cay nhất cái vụ biết nói sao với bạn bè, làng xóm, người thân khi bị hỏi: sao xe tiền tỉ mà mới chạy được 2 tuần đã hỏng phải nằm Gara 3 tháng???
Chính xác nè bác. Rồi bao nhiu kế hoạch đi du lịch tùm lum đành phải gác lại trong sự ức chế.