Hạng B1
15/11/18
58
99
18
vậy là bác chưa lấy xe về luôn à
Bên đại lý xử lý xong rồi giờ đợi kỷ thuật bên hyundai thành công xem xét coi có đủ tiêu chuẩn kỹ thuật an toàn khi lưu thông trên đường ko rồi nó mới cho nhận xe. An toàn là trên hết mà ko thôi có gì khi bị cháy nổ nó chịu trách nhiệm và bị scandan sao .hihi

Hạng B1
16/9/11
58
81
18
Bên đại lý xử lý xong rồi giờ đợi kỷ thuật bên hyundai thành công xem xét coi có đủ tiêu chuẩn kỹ thuật an toàn khi lưu thông trên đường ko rồi nó mới cho nhận xe. An toàn là trên hết mà ko thôi có gì khi bị cháy nổ nó chịu trách nhiệm và bị scandan sao .hihi

Cháy nổ (nếu xảy ra) thì ai chịu trách nhiệm hả bác?

Hạng B1
16/9/11
58
81
18
Khi đã giao xe cho mình thì có nghĩa bên htc đã kiểm tra an toàn. 1 khi cháy nỗ thì bên htc và đại lý chịu chứ ai nửa.

Anh thử kêu bên cam kết bằng giấy tờ cho a đi :)Coi bên đó chịu ký cho anh không. Chứ a ngồi mơ mộng vậy rủi cháy thật rồi anh lên đây lập thớt chia buồn tiếp?

Mình dự cam kết kiểu này "Cam kết chịu trách nhiệm cháy nếu như do lỗi sai sót kỹ thuật/ máy móc bên bán...." -> xe cháy còn trơ khung sắt, nên anh chứng minh được chắc phải bạc đầu :p:p

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
28/4/18
23
11
5
40
Đặt cọc gần nửa năm còn phải chịu tiền chênh lệch ko tức , tức cái chạy đc 2 tuần để trong gara 1_3 tháng là em ức chế rồi.
Cái này e nể cụ thiệt, là em thì em dí ái vào mua ngay từ đầu. Mất tiền mà cứ như là đi xin ấy.

Hạng B1
15/11/18
58
99
18
Đang sống và làm việc tại việt nam. Thì phải thích nghi với cách làm việc và trách nhiệm cao của người việt chứ. Các ban bảo vệ người tiêu dùng chỉ lập ra cho có lệ ăn lương chứ nó có bảo vệ người tiêu dùng đâu. Khách hàng là thượng đế dành cho các nước khác ngọai trừ ... :)

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Lúc các bác “kèm lạc” để lấy xe sớm có thấy “phấn khởi” như lúc này k. Mình k thấy xe Hàn tệ chỗ nào, nhìn mấy con SantaFe nhập HQ nguyên chiếc chả thấy ai than phàn lỗi vặt từ cái này tới cái kia, giá lúc nhập khẩu năm 2016 lăn bánh cũng 1 tỷ 6 thì phải nhưng nhìn nó đáng tiền vl :)
Từ hồi cuối 2016 bắt đầu ráp SantaFe là cả đống topic than phiền về SantaFe lắp ráp trong nước thế mà vẫn có người chấp nhận bỏ thêm 100-200tr kể cũng hay thật.

Hạng C
13/11/13
732
3.318
93
Tphcm
Trg hợp này thì đưa bác xe khác chạy đỡ thôi, ko thì chắc phải hỗ trợ thêm tí chi phí cho việc ngưng xe

Hạng B1
15/11/18
58
99
18
Báo cáo các bác là em đã lấy xe sau 1 tuần để ở đại lý :) . cái chụp kim loai đại lý chế ra nhìn thấy cũng chắc chắn nhưng để chạy thời gian xem sao. Đại lý kinh dương vương làm việc thấy cũng nhiệt tình phết. Sau này có thể mình sẽ bảo dưỡng ở đây luôn . hihi

Attachments

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Báo cáo các bác là em đã lấy xe sau 1 tuần để ở đại lý :) . cái chụp kim loai đại lý chế ra nhìn thấy cũng chắc chắn nhưng để chạy thời gian xem sao. Đại lý kinh dương vương làm việc thấy cũng nhiệt tình phết. Sau này có thể mình sẽ bảo dưỡng ở đây luôn . hihi
bác cứ yên tâm mà dùng Hyundai Thành Công đã chấp nhận hướng khắc phục của đại lý và đang lên đơn hàng cho nhà mình rồi bác yên tâm, và chúc mừng bác chủ thớt nhé