Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
_Biết là co ngàm xăng rất chắc chắc nhưng khi sự cố chảy xăng thì vấn đề nó nằm chổ cái co. Khi kỹ thuật bên gia định sử lý mình đứng kế bên nhìn thì cái co đó khi mở nắp chụp mủ ra thì dùng tay kéo là ra luôn . Có nghĩa là ngàm co bị gãy thì nó mới chảy xăng ra và tháo ra dể dàng như vậy. Em thì ko nghi ngờ chất lượng xe vì do mình xui nên gập sự cố như vậy.Nhưng vấn đề ở đây là khi đi bảo hành thì đổ lổi , khi mình phân tích xong thì chấp nhận bảo hành nhưng phải nằm xe gara vì lỗi ống xăng này rất nguy hiểm phải đợi nhập linh kiện bên hq về 1 đến 3 tháng trong khi đó xe mới mua chạy đc 2 tuần chưa đc 700km.Hên là mình mua xe tiền mặt mà cũng ko chạy dv chỉ hưởng thụ thành quả trong công việc làm ăn để mua. Trường hợp gập người ta mua xe trả góp để chạy dv mà mới mua kêu nằm gara kiểu đó lấy tiền đâu người ta làm ăn trả góp cho NH phải chết ko .Đến khi mình gọi lên khiếu nại htc thì bắt đầu khắc phục theo phương án của em nêu ra là 1 -phải khắc phục cho mình chạy được trong khi đợi linh kiện về để thay ,2- thay ống dẩn xăng khác từ xe khác qua. Phương án 2 thì khó khăn cho đại lý nhưng đối với htc thì quá dể vì htc là dây chuyền lắp ráp.Theo như e đc biết có 1 chiếc e là bị thôi thì giải quyết quá đơn giản. Đằng này mấy cha htc làm ăn quá cứng nhắc sợ tháo ống dẩn xăng của xe khác qua thì ko đủ tiến độ giao xe cho đại lý hay sao ấy mà chọn phương án 1 khắc phục cho mình chạy đở trong khi chờ linh kiện về để thay thế. Mà nó liên quan đến dây dẫn xăng rất dể cháy nổ nên mấy cha đại lý phải thận trọng xử lý nên xe e nằm gara 3 ngày chưa biết có xử lý đc ko.
_Htc nếu họ chọn phương án 2 thì có lẽ uy tín và hậu chăm sóc khách hàng về khâu xử lý của họ có thể cho điểm 10 .
_Nếu mà ko xử lý đc bắt xe nằm gara để chờ linh kiện về thay thì e sẽ nhờ nhà báo đăng 1 tin hot về santafe 2019 . Đặt cọc gần nửa năm còn phải chịu tiền chênh lệch ko tức , tức cái chạy đc 2 tuần để trong gara 1_3 tháng là em ức chế rồi.
Thợ nói gì mà tính từ chối bảo hành vậy bác ?

Tập Lái
27/6/19
3
4
3
37
Hic ! Mình mới lấy con santafe 2019 bản cao cấp máy xăng. Mà lấy xong mới đọc đc tin lỗi cháy động cơ theta ii tại Mỹ và bị thu hồi. H lên đây lại thấy bác này gặp tình trạng như vậy thấy hoang mang quá. Mọi người những ai khác đang chạy bản máy xăng có trải nghiệm nào khác ko cho em ý kiến ạ. Buồn quá, mua cái xe 1 đống tiền h tự dưng đâm lo. :((

Tập Lái
27/6/19
3
4
3
37
Theo các bác nguyên nhân cháy là do đâu. Thoi thì e cũng lỡ mua rồi. Vậy có cách nào gia cố để phòng tránh chuyện cháy nổ ko? Vì với e an toàn là trên hết. Các bác góp ý giúp e nhé, e mới mua xe lần đầu, trước đó chỉ chạy xe của bố mẹ nên chỉ biết lên là lái thôi, ko quan tâm gì đến kỹ thuật cả. H nghe vậy sợ bỏ xừ, mong mọi người giúp đỡ ạ. :(((

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Theo các bác nguyên nhân cháy là do đâu. Thoi thì e cũng lỡ mua rồi. Vậy có cách nào gia cố để phòng tránh chuyện cháy nổ ko? Vì với e an toàn là trên hết. Các bác góp ý giúp e nhé, e mới mua xe lần đầu, trước đó chỉ chạy xe của bố mẹ nên chỉ biết lên là lái thôi, ko quan tâm gì đến kỹ thuật cả. H nghe vậy sợ bỏ xừ, mong mọi người giúp đỡ ạ. :(((
ngàm đó 3 lớp 1 người với cây kềm là 100 năm mới mở được bác yên tâm, xe dùng ok lắm bác yên tâm , cần gì Hyundai alo em tư vấn cho bác đừng lo , xe em 2007 santafe cổ chạy phà phà bác cứ lo.....chuyên bên MỸ và Việt Nam khác xa nhau lắm bác yên tâm, em tên Thảo 0989757076
Các cụ chia buồn cùng em đi

Attachments