Hạng B2
20/3/07
277
1
18
53
bác Kiến cho em hỏi là chỗ Tiên phong (Láng hạ) bác đã làm ở đấy chưa, thấy màu sơn có ok không?. Xe của em sau khi làm mấy gara trên thì 1 hôm đẹp trời phát hiện ra màu ở chỗ sơn sửa khác khá nhiều so với sơn nguyên bản. hic hic

Hạng B2
5/3/07
352
0
0
Hà nội
Sơn xe thì theo em như sau.

Xe màu đen 199 MK làm ok, sau khoảng 1 tháng sẽ thấy hơi khác màu, đến đánh bóng lại là ok, vì em cũng sơn vài nơi, thấy ở đấy sơn lên đươc "Cam".
Xe màu bạc thì bác đến Toyota giải phóng hoặc Toyota Mỹ đình là ngon, em nghe nói thế.

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
beautolover nói:
bác Kiến cho em hỏi là chỗ Tiên phong (Láng hạ) bác đã làm ở đấy chưa, thấy màu sơn có ok không?. Xe của em sau khi làm mấy gara trên thì 1 hôm đẹp trời phát hiện ra màu ở chỗ sơn sửa khác khá nhiều so với sơn nguyên bản. hic hic

Nhiều anh em cũng đã vào sơn ở đây. Bác Longknu nhà mình cũng đã test và báo ok. Bác thử xem nhé!

Hạng D
19/9/08
1.277
4
38
www.otosaigon.com
Xin giới thiệu với các bác gara số 1 Lê Trọng Tấn; ở đó chất lượng dịch vụ được; thợ lành nghề, pha sơn vitinhs; chất lượng sơn đẹp, đảm bảo đúng màu, quy trình đánh bóng sơn cũng rất được. Tôi có sơn xe ISUZU màu black - rose - pear (Hồng ngọc đen) là màu rất khó sơn mà chất lượng được như mới, độ bền màu tới nay sau 7 tháng gặp lại chiếc Công nông đó vẫn thấy đẹp. Giám đốc công ty đó là bạn tôi nên có thể thương lượng được cho các anh em SFC nhà mình về chất lượng và giá cả cho những anh em nào chưa mua bảo hiểm.

Hạng B2
31/5/08
252
0
0
Các bác có chỗ nào sơn và làm dịch vụ của bảo hiểm bảo minh Thăng Long không? em chót mua 3 năm rồi, ma mua bảo hiểm không được hưởng thì chán quá, mà có làm thì thủ tục rườm rà lắm, em cần chỗ nào làm dịch vụ trọn gói là ok. Thanks!

Hạng D
8/7/08
2.698
41
48
Về việc sơn xe, năm nay em chuyển sang mua bảo hiểm bên bác Mèo Lười, bác Mèo Lười ký với Gara GM Daewoo số 1 Lê Trọng Tấn.
Bình thường trước đây em phải đến trực tiếp công ty BH làm thủ tục chụp ảnh, khai báo sau đó đến Gara làm, phải ứng tiền ra thanh toán với Gara trước, sau đấy chờ khoảng 15 ngày - 1 tháng quay lại Công ty BH lấy tiền, thủ tục hơi mất thời gian.
Bây giờ Công ty BH bác Mèo Lười ký với Gara rồi, chỉ việc mang xe đến và lấy xe về. Hoan hô bác Mèo Lười.

Vừa rồi SF nhà em bị xước nhẹ, em sơn 3 cánh cửa, 1 vết ở đầu xe và 1 vết ở hông sau (không phải gò). Thời gian sơn chỉ mất từ 11h sáng đên 6h chiều là em mang xe về rồi, mấy hôm sau rảnh quay lại đánh bóng mất thêm 2h nữa.
Em thấy như vậy là rất nhanh để có xe đi lại.
Về chất lượng sơn và đánh bóng xe em thấy như vậy là OK. Thợ làm cẩn thận.
Trong lúc chờ có Wifi của các nhà xung quanh dùng chùa thoải mái.
Nếu bác nào chuẩn bị sơn thì cứ alo cho Bác Thanh phụ trách ở đấy bảo là ở SFC là bác ấy chỉ đạo thợ làm cẩn thận nhiệt tình lắm, số phone của bác Thanh 0913017198.
nếu có vướng mắc về vấn đề bảo hiểm thì alo cho bác Mèo Lười hoặc em có thể tư vấn giúp, năm ngoái SF em làm sơn sửa nhiều nên rành về thủ tục BH

Hạng D
8/7/08
2.698
41
48
Chiều nay trời hơi mưa, em mang qua Songlong rửa máy và toàn bộ xe.
Chẳng có xe nào rửa ngoài xe em, tổng thời gian rửa cả máy và toàn bộ xe có hơn 1 tiếng rưỡi ( hôm thứ 7 bác Quasin rửa mất 3 tiếng).
Máy sạch bong như mới, có dầu bảo dưỡng chống bám két bẩn, 3 tháng sau chỉ việc xịt nước là ok. 3 tháng sau nữa mới phải rửa máy lại.
Các bác nên rửa máy sau khi đi khoảng 6 tháng, SF nhà em đi hơn 1 năm mới rửa, cách đây mấy tháng thường bị tắc cái lọc khí, tháo ra vệ sinh xong vài hôm lại tắc, khi ga lên hơn 3000 thường bị tụt ống turbo.
sau thợ mới bảo là máy bẩn quá nên dễ bị tắc lọc khí.
Tổng thiệt hại là 350k tiền rửa máy và 30k tiền rửa xe.
Hội SF nhà mình rửa máy nhiều, đề nghị bác chủ Song Long khuyến mại cho anh em SF tiền rửa xe khi xe mang vào rửa máy thì hay quá.

Hạng B1
9/10/08
89
2
8
Em chỉ lưu ý các Bác ko nên rửa xe những nơi sử dụng nước giếng khoan (cái này nhiêù) mà chưa lọc hoặc lọc sơ qua. Cái này xe nhanh cũ lắm ạ, đặc biệt là La răng sau thời gian nó vàng khè do Ô xít sắt từ.

Hạng D
19/9/08
1.277
4
38
www.otosaigon.com
Thông báo tin mới cho các bác SFC:
GARA oto số 1 Lê Trọng Tấn khuyến mại kiểm tra xe miễn phí; Thay dầu giảm giá 30% tiền dầu, miễn phí tiền công thời gian từ 2/5 đến 24/5/2009.

Mời các bác đã đến hạn thay dầu tới thay. Thay mặt bác Lưu Quang Tiến giám đốc công ty Welcome các bác.

Hạng C
24/2/09
785
1
16
Hà Nội
Hoan hô Bác Fesantasat... các bác cho nhiều địa chỉ như thế này thì tha hồ lựa chọn rùi... em đăng ký nhé bác chiều em qua luôn