Tập Lái
13/7/20
2
1
0
Hi, chào mọi người!
Mình tham khảo ở khu vực quận 2, đặc biệt chú ý đến đối tượng nhà dân cũ và xưa ở khu này, có diện tích khá rộng 400-500m2. Khu vực Bình Trưng Tây, Bình Trưng Đông, Thạnh Mỹ Lợi, đất rộng vẫn còn nhiều. Nhưng vị trí lại ở trong hẻm hóc, hoặc hẻm cụt (ô tô vẫn đi được), tiện ích xung quanh chưa nhiều. Nếu đầu tư thì có tiềm năng không ạ? Và nếu đầu tư thì tầm giá/m2 thế nào là hợp lý ạ?
Cám ơn mn.

• Like
Reactions: dautubds365.com
12/10/07
2.646
10.496
113
Khuyên bác coi kỹ nguồn gốc đất, rồi hãy nói tới giá cả.

Bình Trưng đông-tây đất diện tích lớn mà còn lại tới giờ này, thì khả năng dính nghĩa trang, mồ mả dòng họ... khá cao. Nếu đất sạch thì giá không thơm đâu.

Hạng B1
20/6/19
58
44
3
29
Hi, chào mọi người!
Mình tham khảo ở khu vực quận 2, đặc biệt chú ý đến đối tượng nhà dân cũ và xưa ở khu này, có diện tích khá rộng 400-500m2. Khu vực Bình Trưng Tây, Bình Trưng Đông, Thạnh Mỹ Lợi, đất rộng vẫn còn nhiều. Nhưng vị trí lại ở trong hẻm hóc, hoặc hẻm cụt (ô tô vẫn đi được), tiện ích xung quanh chưa nhiều. Nếu đầu tư thì có tiềm năng không ạ? Và nếu đầu tư thì tầm giá/m2 thế nào là hợp lý ạ?
Cám ơn mn.
2 yếu tố trên bác ngẫm ra chắc cũng đủ để quyết định. Tiềm năng Tăng giá BĐS là có. Nhưng khi nào ? Ai sẽ mua ở đó trong vài năm tới ? Tương lai khu đó sẽ so với các khu phát triển mới có lợi thế gì hơn ?

p/s: Một chút quan điểm của cá nhân em :D

• Like
Reactions: Sagi Capr
Hạng D
29/3/17
2.949
9.296
143
có 2 vấn đề là khu đó dc cấp giấy phép xây dựng bao nhiêu lầu và bao nhiêu %. Để khi mua rồi còn làm dc cái mình muốn. Mua để đó mà ko cho xây, hoặc diện tích sử dụng thấp thì cũng như ko!

• Like
Hạng C
2/1/20
614
130
43
28
cũng có tiềm năng nhưng lâu lắm, cỡ mua để cho con cháu thì mới lời mạnh dc :))

• Haha
Hạng D
13/1/17
1.248
1.073
113
51
Giờ check kỷ để loại trừ đất DCXDM, DHH [ chưa cho tách thửa, ko cho hoàn công], thấy giờ vẫn có đầu nậu phân lo bán nền [ nếu ko dính 2 trường hợp trên], hoặc mục đích mua xây căn hộ DV cho thuê...

• Like
Hạng D
23/4/18
1.185
1.251
113
Nếu hàng dành cho đầu tư để phân lô được thì ko đến lượt. Trường hợp này hiện gần như ko có hàng để làm nữa ở khu này. Hoặc giá các chủ kêu rất cao làm ko có lời.

• Like
Tập Lái
13/7/20
2
1
0
Nếu hàng dành cho đầu tư để phân lô được thì ko đến lượt. Trường hợp này hiện gần như ko có hàng để làm nữa ở khu này. Hoặc giá các chủ kêu rất cao làm ko có lời.
Trong khoảng 70-80tr/m2 0 ạ?