Hạng D
9/5/09
3.408
16.122
113
Re:Các giải pháp hay & dở để kết nối ipod/iphone với đầu CD zin cho các xe.

Cái dây đó bác Phú có hông em ghé láy luốn, bao nhiêu lúa em chuẩn bị ah... Ah, mà xe em có Aux in, nhưng mà nó là stereo thôi đung không, nên sẽ không nghe được bằng cục sub DSL của bác :(???

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63

Hôm trước thấy có 1 bài cũng nói về vụ kết nối ipod/iphone cho xe hơi. Tui cũng đã có viết bài và lời khuyên là nên dùng Dock zin của Apple kèm dây 3.5mm Stereo để nối từ dock sang AUX của Ampli xe. Tuy nhiên trong bài đó mình ko có giải thích rỏ lý do. Hôm nay pác Phú có nói rỏ hơn lý do tại sao lấy tín hiệu từ ipod/iphone phải lấy từ chân cắm dưới máy chứ ko lấy từ ngõ Heaphone 3.5mm.

Trong bài này tui thấy pác Phú có nói đến kết nối BlueTooth. Pác Phú cẩn thận, iPod tui chưa kiểm tra kỹ, nhưng iphone chắc chắn không chuyển tín hiệu âm thanh ra Bluetooth. Bluetooth của iphone chỉ để thoại không để nghe bất kỳ tín hiệu nào khác.

• Like
Reactions: Landcruiser99
O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

RubyKid nói:
Hôm trước thấy có 1 bài cũng nói về vụ kết nối ipod/iphone cho xe hơi. Tui cũng đã có viết bài và lời khuyên là nên dùng Dock zin của Apple kèm dây 3.5mm Stereo để nối từ dock sang AUX của Ampli xe. Tuy nhiên trong bài đó mình ko có giải thích rỏ lý do. Hôm nay pác Phú có nói rỏ hơn lý do tại sao lấy tín hiệu từ ipod/iphone phải lấy từ chân cắm dưới máy chứ ko lấy từ ngõ Heaphone 3.5mm.

Trong bài này tui thấy pác Phú có nói đến kết nối BlueTooth. Pác Phú cẩn thận, iPod tui chưa kiểm tra kỹ, nhưng iphone chắc chắn không chuyển tín hiệu âm thanh ra Bluetooth. Bluetooth của iphone chỉ để thoại không để nghe bất kỳ tín hiệu nào khác.

Cám ơn bác, vụ lấy tín hiệu từ dock ra thì bác cũng đã từng đề cập rồi nhưng vẫn còn các bác khác mới vô lăn tăn nên em làm bài tổng hợp này nữa . Còn cái vụ ipod/iphone thì tất nhiên ko stream đc music rồi, em quyên note là bluetooth dành cho thiết bị nghe nhạc cầm tay nói chung PMP ( Personal Media Player).

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Landcruiser99
Hạng B2
13/12/09
230
3
18
Q.9

vậy khi nào bác Phú mới viết tiếp bài về kết nối ipod/iphone trên xe vậy , em chờ bữa giờ :)

• Like
Reactions: tungtang
Lão Mộc
30/11/06
1.431
8
38
BÌNH ĐỊNH

RubyKid nói:

Iphone với FW 3.x trở đi là có nghe nhạc qua Bluetooth hỗ trợ A2DP.

Lão Mộc
30/11/06
1.431
8
38
BÌNH ĐỊNH

nhờ bác HP mà IP 3gs của em kết nối với DVD PIONEER 4150 bằng cab CD-IU200V rất tuyệt . ngoài việc nghe nhạc ,xem video(đk trên màn DVD) thì màn DVD đã trở thành màn hình thứ 2 của IP giúp ta chơi mọi ứng dụng đang có trên IP như nghe nhạc online,xem youtube(qua 3G),các ứng dụng gps như google map,Papago navigation ....

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

carpenter nói:
nhờ bác HP mà IP 3gs của em kết nối với DVD PIONEER 4150 bằng cab CD-IU200V rất tuyệt . ngoài việc nghe nhạc ,xem video(đk trên màn DVD) thì màn DVD đã trở thành màn hình thứ 2 của IP giúp ta chơi mọi ứng dụng đang có trên IP như nghe nhạc online,xem youtube(qua 3G),các ứng dụng gps như google map,Papago navigation ....

Anh cũng hi-tech dzữ hen...sướng nhỉ:D

Tập Lái
9/11/05
0
0
1

carpenter nói:

Các bác cho hỏi Iphone 3G của các bác bắt sóng GPS trong xe có tốt không, vì con IP 3G của em dò tín hiệu vệ tinh rất yếu, đứng giữa ngã tư nhiều khi không bắt được thì cho vào xe chắc tịt luôn

Lão Mộc
30/11/06
1.431
8
38
BÌNH ĐỊNH

long_pn nói:
Các bác cho hỏi Iphone 3G của các bác bắt sóng GPS trong xe có tốt không, vì con IP 3G của em dò tín hiệu vệ tinh rất yếu, đứng giữa ngã tư nhiều khi không bắt được thì cho vào xe chắc tịt luôn

3GS của em FW gốc 3.12 thì GPS bắt sóng rất tốt sau đó dùng blackra1n để JB thì GPS coi như xong ,lúc đc lúc ko .Hiện tại em đã nâng FW 3.13 và dùng spirit để JB thì GPS chạy rất ok

Hạng B2
13/12/09
230
3
18
Q.9

HP Stereo nói:
carpenter nói:

Anh cũng hi-tech dzữ hen...sướng nhỉ:D

nhờ bác Phú giúp dùm em vụ kết nối giữa iPhone 3G vàSôNY MEX-R1 nha, em ong tin bác :)