Hạng B2
19/1/08
482
25
28
53
Re:Các giải pháp hay & dở để kết nối ipod/iphone với đầu CD zin cho các xe.

Bài viết chi tiết quá !!! Thanks
Sẵn anh P cho em hỏi xe em Mazda 6 2003 có gắn được thêm cổng AUX để cắm Iphone 3G nghe nhạc được ko anh.Xe em nguyên bản không thêm DVD gì cả
Nếu mua bộ này trên ebay có ráp được ko http://cgi.ebay.com/ebaymotors/OEM-04-08-Mazda-3-6-MX-5-CX-7-CX-9-RX-8-iPod-Adapter-/320557880449?cmd=ViewItem&pt=Car_Audio_Video&hash=item4aa2bd1481

Có 1 tay đang bán dàn CD zin theo xe đã độ thêm ngỏ cam 3.5mm để cắm Iphone nghe http://cgi.ebay.com/ebaymotors/03-04-MAZDA-6-CD-Radio-Mp3-Ipod-AuX-SAT-input-/190418349860?cmd=ViewItem&pt=Car_Audio_Video&hash=item2c55d16f24

anh P coi nghien cưú vụ này được ko
Ok em đem xe qua làm thử

"I have added in the AUX mini 3.5 m stereo input head phone jack (when you plug in your MP3 or AUX audio, it will cut out the signal of the radio and take your MP3 in. It is direct input to Preamplifier section. The EQ and Audio control will work as normal and direct input will not lose signal as the FM module or hiss noise and mechanism noise from the Tape deck. The unit has 4 channel output . Please see the connector of the unit and compare with your radio. "

Có một tay bán bộ phận này dùng kết nối qua line antena để cho ra ngỏ AUX

http://cgi.ebay.com/ebaymotors/MAZDA-6-2003-2005-RADIO-RCA-AUX-INPUT-ADAPTER-/390217310982?cmd=ViewItem&pt=Car_Audio_Video&hash=item5adac3a306

Trong mấy cái này phương pháp nào tốt nhất và anh có thể mua về VN ko anh?
Với xe em giờ muốn thêm DVD và LCD cho mấy nhóc nhà coi film thì nên dùng loại nào thấy Mazda 6 gắn DVD khó khăn quá.Mong tin anh sớm để cuối tuần em ghé luôn
Thanks

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

NewSol: Trước đây em nhập cái ipod interface cắm thẳng trực tiếp vào sau lưng máy của Mazda6 và điều khiển ipod bằng các nút của CD zin xe luôn. Bác khỏi cần mua cả cái CD nữa. Giá khoảng 113$. Bác cần thì em nhập về cho bác nhé.
Rumba: I30 thì hơi khó kiếm, để em kiểm tra lại coi có loại interface chuyên dùng cho I30 rồi em nhắn lại cho bác nhé.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
7/8/10
2
0
0

HP Stereo nói:
NewSol: Trước đây em nhập cái ipod interface cắm thẳng trực tiếp vào sau lưng máy của Mazda6 và điều khiển ipod bằng các nút của CD zin xe luôn. Bác khỏi cần mua cả cái CD nữa. Giá khoảng 113$. Bác cần thì em nhập về cho bác nhé.
Rumba: I30 thì hơi khó kiếm, để em kiểm tra lại coi có loại interface chuyên dùng cho I30 rồi em nhắn lại cho bác nhé.

Bác Phú mách giúp em cách kết nối iPOD Touch với xe Lacetti CDX với. Cảm ơn bác nhiều!

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

MeogiaHN nói:
HP Stereo nói:

Bác Phú mách giúp em cách kết nối iPOD Touch với xe Lacetti CDX với. Cảm ơn bác nhiều!

Xe bác có cống AUX ko vậy, nếu có thì chất lượng ok đó bác nếu dùng sợi dây này.
Các giải pháp hay & dở để kết nối Ipod/Iphone/PMP với đầu CD zin cho các xe.

Hạng B2
11/6/07
233
4
18

anh Phú cho em hỏi sao cáp Ipod của xe em khi cắm ipod thì nó sạc nhưng cắm iphone thì nó ko chịu sạc vậy anh?Với lại em nghe nhạc ipod thì được nhưng xem Video Ipod thì chỉ có tiếng chứ không có hình....hay là nó thiếu cái gì?
Dạo này có đồ chơi gì mới mới cho xe em không anh???

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

quangtin3281 nói:
anh Phú cho em hỏi sao cáp Ipod của xe em khi cắm ipod thì nó sạc nhưng cắm iphone thì nó ko chịu sạc vậy anh?Với lại em nghe nhạc ipod thì được nhưng xem Video Ipod thì chỉ có tiếng chứ không có hình....hay là nó thiếu cái gì?
Dạo này có đồ chơi gì mới mới cho xe em không anh???

Hi Tín,
Lâu quá ko gặp em. Cty vẫn còn bên Hàm Nghi hả? Bữa nào em rãnh chạy qua T Đ Xu uống cafe rồi tiện thể anh ktra luôn nha Tín.

Hạng B2
11/6/07
233
4
18

ok anh...em vẫn ở Hàm Nghi....chắc qua tuần sau em ghé anh!

Tập Lái
7/8/10
2
0
0

HP Stereo nói:
MeogiaHN nói:
HP Stereo nói:

Xe bác có cống AUX ko vậy, nếu có thì chất lượng ok đó bác nếu dùng sợi dây này.
Các giải pháp hay & dở để kết nối Ipod/Iphone/PMP với đầu CD zin cho các xe.

May quá, xe em có cổng AUX đó bác. Bác hướng dẫn em cách mua cái cable này và giá rổ luôn nha. Cảm ơn bác nhiều ạ!

Hạng B1
12/8/10
55
13
8
59
Bác HP ơi, bác có ipod interface cho Civic không? Giá cả ra sao?

Hạng D
13/2/09
1.236
87
48
44
Bác Phú ơi cho em hỏi cái, hiện giờ em đang xài pioneer dvd 4150 + CD-IU200V + điều khiển trên vo lăng trên altis 2.0. Cho em hỏi khi cắm ipod hoặc iphone vào thì vẫn play được có điều không điều chỉnh trên vola8ng cho qua bài và không play video được, xin hỏi bác có cách nào khắc phục không?
[font="arial, sans-serif"]- Em lấy sonata 2010 của thành công, bác check dùm em có thể gắn DVD được không, dùng và điều chỉnh ipod-iphone được trên volang nhe ( bac có thể pm cho em cái giá) , sonata 2010 co mặt dưỡng chưa bác hay phải chế[/font]
[font="arial, sans-serif"]Cảm ơn bác[/font]