Hạng C
30/10/13
950
43
28
Re: các mẹo lái xe qua đường ngập

Em thật sự không dám liều.

Hạng C
19/6/10
754
46
28
45

E nhát gan, e chả dại j làm chuột bạch!

Hạng B2
22/4/11
393
126
43

ko biết lội nước có gãy quạt gió phá banh cái két nước ko nhỉ, xe tải nhà em thì đã bị 1 lần cũng lội và chở cây như chiếc này..
http://www.youtube.com/watch?v=UUDXvaoRvW8

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113

bác chủ cho hỏi.cách 4 nếu nước ngập chưa tới bô air nhưng ngập tới diamo máy phát thì xe có bị tèo không?vì theo cách 4 của bác thì chắc chắn máy phát sẽ nằm thấp hơn bô air

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.738
113

ToanSaigon nói:
bác chủ cho hỏi.cách 4 nếu nước ngập chưa tới bô air nhưng ngập tới diamo máy phát thì xe có bị tèo không?vì theo cách 4 của bác thì chắc chắn máy phát sẽ nằm thấp hơn bô air
dạ em xem 1 số xe của toy và ford thì dinamo nằm phần dưới đáy của máy nghĩa là nó sẽ ướt đầu tiên trước mấy thằng khác, như xe em đi bùn hay gì là cái dinamo hứng trọn ổ đầu tiên, chả sao ạ :D em nghĩ chắc mấy thằng thiết kế nó làm chống nước nên mới đặt xuống dưới đít máy như vậy
còn để lội được nước như tàu ngầm thì bác cần 4 yếu tố: snooker trên nóc xe, pô dẫn lên nóc luôn, cabin kín nước, chống thấm nước hộp điện. vậy là tới bến nên dinamo sẽ ko là vấn đề :D

Hạng C
4/7/12
581
4
18
tp hcm

Thấy nước ngập né, kg né được chờ nước rút.

Đúng là đường SG ko phải muốn quay là quay được. Nhiều lần em tính quay mà sau đít 1 hàng, chiều ngược lại 1 hàng, giờ chỉ biết vừa đi vừa niệm Phật.

Hạng D
8/3/13
1.289
212
63

chimanthit777 nói:
gallardo_thanh nói:
dạ choánh xác nó đó ạ. đó h em xem khoang máy tất cả các xe thì hầu như cổ hút luôn nằm thấp hơn hộp air box
Sedan thì đa số là vậy...vậy là trường hợp 3 chỉ áp dụng cho những xe có miệng hút gió nằm dưới thấp thôi...
Tuỳ xe thôi,cách 3 khônghải xe nào củng áp dụng được,lùi xe củng vậy,tuỳ tình hình xe xung quanh nửa,nếu xe 02 bánh chung quanh...pó tay luôn...,ý kiến và KN của bác củng ok,thanks...

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113

gallardo_thanh nói:
ToanSaigon nói:
dạ em xem 1 số xe của toy và ford thì dinamo nằm phần dưới đáy của máy nghĩa là nó sẽ ướt đầu tiên trước mấy thằng khác, như xe em đi bùn hay gì là cái dinamo hứng trọn ổ đầu tiên, chả sao ạ :D em nghĩ chắc mấy thằng thiết kế nó làm chống nước nên mới đặt xuống dưới đít máy như vậy
còn để lội được nước như tàu ngầm thì bác cần 4 yếu tố: snooker trên nóc xe, pô dẫn lên nóc luôn, cabin kín nước, chống thấm nước hộp điện. vậy là tới bến nên dinamo sẽ ko là vấn đề :D
cám ơn bác nhiều.vậy mà trước giờ em cứ nghĩ diamo sẽ chết đầu tiên

Hạng B2
4/10/13
116
2
0
TP.HCM

nước ngập tấp vô lề làm ly cà fê chờ nước rút, ko liều

• Like
Reactions: TuanEV