Hạng B2
9/11/07
335
0
0
46
RE: Các pác giúp em, cứu cứu.

@ nhh2811: Đấy là xe ông anh em pác ạ chứ xe em thì vẫn còn yên thân lắm, em chả chơi. Vừa tốn tiền mà lại mất thời gian chưa chắc có hơn mấy quả móng KUMHO của em nó không. Mà xe pác lắp thêm cảm biến gì thế??? Nếu là cảm biến lùi thì xe pác không có sẵn à, xe pác đã lắp bậc lên xuống chưa?? Em hỏi chỗ Trần Nhật Duật họ báo 2,5 quả có bóng đèn đấu vào sáng khi mở cửa luôn nhưng em ngại động đến điện của em nó nên chưa máu lắm.

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Nếu các bác thay lốp thì chỉ cần cỡ lazang vừa là được còn bản lốp thì không quan trọng đâu ạ. Cùng cỡ lazang đấy mà bác lắp lốp 265 cũng được, dầy mỏng như thế nào cũng được. Trên lốp của các bác sẽ ghi 255/65/r17 thì chỉ số thứ 3 là phải đúng với lazang, còn hai chỉ số đầu thay đổi thế nào cũng được.

Hạng D
16/5/07
1.815
27
48

@tuẳn 1368 : bác phải nghiên cứu kỹ về các chỉ số trên lốp hơn theo mình nếu thong số đầu chỉ kích thước chỉeu ngang của võ , thong số thư hai tỷ lệ phẩn nhân với chỉ số một và chỉ khoảng các từ cạnh mâm đến mép ngoài võ, chỉ số 3 là đường kính mâm :
Vdu: 235/60/R18 nghĩa là chỉ số 1 : 235 chỉ số 2 : =60% chỉ số 1 : chỉ số 3 đừong kính 18’
Như vây khi thay chỉ số 1 thì chỉ số 2 co` thể giảm tương thích nhưng mâm thì phải thay mâm khác với chỉểu ngang theo chỉ số mới.
Đôi dòng hiêu biết của mình, có gì sai các bác góp ý thêm nhé

Hạng C
29/12/04
507
0
16
HCMC
www.facebook.com

Trích đoạn: chevol

@tuẳn 1368 : bác phải nghiên cứu kỹ về các chỉ số trên lốp hơn theo mình nếu thong số đầu chỉ kích thước chỉeu ngang của võ , thong số thư hai tỷ lệ phẩn nhân với chỉ số một và chỉ khoảng các từ cạnh mâm đến mép ngoài võ, chỉ số 3 là đường kính mâm :
Vdu: 235/60/R18 nghĩa là chỉ số 1 : 235 chỉ số 2 : =60% chỉ số 1 : chỉ số 3 đừong kính 18’
Như vây khi thay chỉ số 1 thì chỉ số 2 co` thể giảm tương thích nhưng mâm thì phải thay mâm khác với chỉểu ngang theo chỉ số mới.
Đôi dòng hiêu biết của mình, có gì sai các bác góp ý thêm nhé

Thưa bác, em mạo phạm thế này:
- 235 => width of the tire: độ rộng bản lốp (tính bằng mm),
- 60 => tỷ lệ của side wall height: khoảng cách từ larang đến mặt lốp so với độ rộng bản lốp (tính bằng %),
- R => Radial tyre
- 17 = weel dimention: kích thước larang (tính bằng inch)

thỉnh thoảng còn có "V" trước "R" là speed rating

Hạng C
29/12/04
507
0
16
HCMC
www.facebook.com

Trích đoạn: Kienvang

Nếu lazang 18 của SF mà lắp được loại 245-255 thì anh em nên giao nhiệm vụ cho bác Siêu Cáo vụ lốp này. Bác ý có thể nhập giá hợp lí lốp Italia Irreli cho anh em SF, bác Cáo nhẩy?

Thưa bác là Pirreli ạ :D

Nhân chuyện bắt đầu có khá nhiều anh em bị rách lốp SF (em cũng vừa bị quả lốp trước bên trái xong - mà chả biết cán phải cái gì), không biết anh em SFC có nên lo lắng về chất lượng lốp KUMHO hay chất lượng trình độ lái xe không nhỉ??? [8|]

Hạng D
16/5/07
1.815
27
48

Cái vụ lốp này , minh cũng bị rách phía trước bên trái không biết thế nao , mai mình sẽ kỉem tra lại chính xác

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: super_fox

Nếu lazang 18 của SF mà lắp được loại 245-255 thì anh em nên giao nhiệm vụ cho bác Siêu Cáo vụ lốp này. Bác ý có thể nhập giá hợp lí lốp Italia Irreli cho anh em SF, bác Cáo nhẩy?

Thưa bác là Pirreli ạ :D

Nhân chuyện bắt đầu có khá nhiều anh em bị rách lốp SF (em cũng vừa bị quả lốp trước bên trái xong - mà chả biết cán phải cái gì), không biết anh em SFC có nên lo lắng về chất lượng lốp KUMHO hay chất lượng trình độ lái xe không nhỉ??? [8|]
Tôi nghĩ xe nào mà đâm phải miếng sắt như bác Everest2.6 thì cũng đi em lốp thôi chứ ko riêng gì SF. Đương nhiên, Kumho vẫn dưới em Michelin, Bridgestone, Goodyear hay Pirreli của bác:D, thay được thì quá đỉnh.
Bác Siêu cáo check thử xem, đ.c sale ở Michelin Ngọc Khánh nói như đinh đóng cột rằng lazăng 18 với lốp 35 nguyên bản có thể lắp lốp rộng 45 thậm chí 55cm. Nếu ok như vậy thì bác tính nhập về cho a e SF test đê! Nếu cần người thử nghiệm (discount 50% chẳng hạn;)) , bác cứ bảo tôi nhé!:D

Hạng B2
27/3/07
426
0
16

các bác quên hoặc là không để ý ;) , xe của hội trưởng NK đổi từ 235/70/R16 lên 255/55/R18 lốp của Hankook thì phải chạy như thế nào hỏi bác ấy thì rõ nhất

Hạng D
16/5/07
1.815
27
48

@Taybac; bác không hiêu ý AE rồi, chuyện bác NKhanh thay vỏ mới cùng luc mâm mới luôn thì không phải bàn thêm gì cả ! ở đây là mâm 18 mà vò cũ là 235, thì nếu thay vỏ mới với 245(255) cùng mâm 18 thì có phải đổi mâm hay không ( còn nếu ép vào với mâm củ thì có ảnh hưởng đế vỏ xe và vận hành không) . chào bác nhé

Hạng B2
9/11/07
335
0
0
46

Nếu ok như vậy thì bác tính nhập về cho a e SF test đê! Nếu cần người thử nghiệm (discount 50% chẳng hạn;)) , bác cứ bảo tôi nhé!:D

Em xin thêm 1 chân (nếu có)