O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net
RE: Các pác ở SG đang đợi lấy Everest lưu ý

Trời!chuyện cách đây nửa tháng rồi,bác petrol bới lại làm gì cho căng thẳng vậy?[8|]

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

@ bác petrol: bác đã vi phạm 1 trong những nội qui của 4r đó là: không đả kích, nói xấu các thành viên khác. Thay mặt ban điều hành tôi cảnh cáo bác. Nếu bác còn

Xét về việc bác bman đã làm: tôi không thấy có gì là sai cả, thứ nhất bác không hề có ý qui chụp hành động xấu cho ai cả, bác thử xem trong bài của bác í có câu bào nói xấu ai đó như bác nói hay không?? việc đó đã rõ ràng ra đấy rồi, đánh giá xấu tốt tùy vào người đọc. Còn hành động mà bác coi như là của Chí phèo thì hỏi bác nếu bác là người mua phải cái xe như thế thì bác có bực mình và làm thế không?? Ai cũng thế thôi của đau con xót mà, mà đằng này lại là xe mới ra, chạy mới được 550km thôi nữa chứ. Thứ hai bác bman rất đúng khi bác cảnh báo điều này cho anh em OS, chẳng cần bác ấy phải viết thư cho ai để phản ảnh chuyện này cả, bác ấy báo cho anh em OS, những member như bác í thế là đủ rồi, cần gì phải làm những chuyện kia nữa, mà điều bác í làm cũng có ý tốt cho anh em ta, để cho những người có ý định mua Ford Everest này kiểm tra kỹ trước khi nhận xe để tránh nhận xe bị lỗi.

Vài dòng góp ý cho bác để bác chú ý khi tham gia 4r. Chúc vui

O.S.P.D
25/5/05
638
15
18
43
Hóc Môn

*Đây là trích đoạn của bác Bman:
cảnh báo anh em biết vậy thôi... có những cái ta ko nên public để cửa cho họ còn làm ăn hả...
... thực chất tôi post bài này ngay từ cái topic đã toát lên ý cảnh báo anh em OS, chứ ko hề có ý định làm hại cho Cá nhân hay Thương hiệu nào...
*Còn đây là lời lẽ của petrol:
Bác biết rõ nó là cái gì thì hãy nói chứ luận lung tung anh em trên OS này biết đường đâu mà lần, mà lại hoang mang nữa
Tôi thấy cái kiểu của bác bman quá là "làng xã" chủ nghĩa - thứ nhất là quy chụp hành động xấu cho người khác mà k0 có căn cứ; thứ hai là lu loa lên - lại cứ tưởng là làm việc thông báo có ích -
Hay là bác cũng ngại vì bạn của bác lu loa kiểu "anh Chí" lên như thế ... e hèm...làm người ta vì uy tín phải xử lý tình huống như vậy?!
Anh em nào có tiền và có nhu cầu mua xe thì phải cân nhắc cho mình - chứ "nghe hơi nồi chõ" suốt thì có mà... móm

Túm lại theo em ( theo quan điểm của riêng em thôi nhá :D ) : Bác Bman chỉ post bài có nội dung là nhắc nhở anh em ta nên cẩn thận khi mua xe FE ( vì lỡ xui xẻo mua đụng chiếc xe bị thay đồ lởm, chứ không phải nói FE lởm ), cái đó thì em hoàn toàn ủng hộ.
Còn nghe như petrol nói thì người xem có cảm giác như là bác í làm cho Fò , hay là akay dzụ gì riêng với bác Bman á.[8|]

Em ủng hộ Bác Minh tít đấy;)
Anh em lên đây để bàn luận thôi chứ đâu có ý chê bai ai đâu. Mà chuyện các Đại lý thay đồ của xe mới giải qiyết tình huống cho khách hàng cũng là chuyện hết sức bình thường thôi. Trừ trường hợp:
+ Thiết bị của xe được bảo hành ==> nhà máy sẽ khác phục chứ không thay mới (trừ phi không khắc phục được). Họ chỉ lắp tạm cho anh Bác Bman thôi. Lần sau bạn bác Bman đến bảo hành sẽ hoàn lại thiết bị cho cố chủ thôi ==> Bạn Bác tốt nhất là đến chỗ khác hoặc nếu vẫn đến chỗ đó thì xem xét quá trình bảo dưỡng cẩn thận.
+ Bộ phận bị hỏng sẽ được xử lý như sau:
- Vứt vào xọt rác hoặc bán ve chai gỡ gạc chút đỉnh :D nếu Đại lý đó vẫn muốn giữ tín nhiệm với khách hàng.
- Sửa chữa lại rồi lắp vào chiếc xe mới chuẩn bị giao ==> Người tiếp theo sẽ lĩnh hậu quả (tỷ lệ xảy ra thấp nhưng không có nghĩa là không thể xảy ra). ==> anh em nên cẩn thận khi nhận xe.

Nếu Bác Petrol làm ở Đại lý đó thì đừng "có rận" anh em há:D , em chỉ phân tích tình hình thực tế thôi:D

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC

theo em thấy là ý của bác Bman rất tốt chỉ nhắc nhở AE sắp lấy FE check cẩn thận trước khi lấy xe mới thôi mà, chỉ sợ bộ phận kỹ thuật quên thay lại thì toi, mà chuyện đó có thể xãy ra.. Thật sự các giải quyết của ĐLý đó rất là OK, chuyện bình thường thôi mà. bởi vì phụ tùng hỏng đó có cách giải quyết sau:
lắp tạm cho gọn gàng đẹp cho KH sau đến xem xe, chờ phụ tùng mới thay vào vì theo em biết là tiêu chuẩn Mẽo nó hơi khác tiêu chuẩn SuShi là thay thế cả cụm, chớ không thay chi tiết nhỏ, có khi chỉ hư cái công tắt nó thay luôn cả cụm luôn.

Hạng B2
27/12/04
380
1
18

Nhân vụ này tôi mới nhớ đến việc của tôi hồi 2004: cái động cơ Mazda6 của tôi hơn bị kêu, cho anh lái xe của cty đưa vào VMC, anh này về kể lại: "nó (VMC) khám xe bảo vòng bi trung gian hỏng, phải thay mới nhưng trong kho không có, nó tháo của một cái xe để trong xưởng lắp vào xe tôi nhưng dặn: bây giờ chưa có cái mới thì lắp tạm cái này, sau này anh vào đây bọn em thay cái mới cho". Vậy là VMC tháo vòng bi (đã dùng) của một xe của khách sửa xe (đã chạy) lắp vào xe tôi? vậy họ lắp vòng bi nào vào cho xe đó?

Hạng F
5/3/05
8.718
72.126
113
đây

Em xin góp thêm dầu vào lửa: phải công nhận giàn lạnh của Ford có vấn đề, nhà em dùng cái Laser được 2 năm thì 2 lần đi sửa giàn lạnh (lần 2 thay mới luôn, sau đó bán luôn), mua chiếc Mon 2.5 đời mới đi 16.000 thì có cảm giác như bật lộn "máy sưởi". Đem vô hãng phán rằng bị hết gas, may mà còn BH (nhưng nghe các thợ nói muốn OK thì nên thay mới cái máy bơm???)

còn nữa, còi theo xe của Ford cũng luôn hỏng.. mà theo thợ của hãng là do.. điện mạnh quá!