Hạng B1
8/6/14
75
211
33
Xe mình hôm bữa mưa lớn kẹt xe lâu, màn hình hiển thị thông báo Transmission hot wait 5 minutes, sau đúng 5 phút thì hết. Bác nào biết đây là thông báo gì không? có bác nào gặp chưa?

Hạng B2
13/1/10
120
0
16
Xe Focus 1.8MT 2010 khi máy nguội, mới đề thì nổ máy xong lại tắt liền, đạp ga thì bị tụt vòng tua máy xuống rồi mới tăng lên có lúc bị tắt máy luôn.
Các bác tư vấn giùm em nó bị gì vậy?

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM
Xe mình hôm bữa mưa lớn kẹt xe lâu, màn hình hiển thị thông báo Transmission hot wait 5 minutes, sau đúng 5 phút thì hết. Bác nào biết đây là thông báo gì không? có bác nào gặp chưa?
Hội Focus SG có vài người gặp trướng hợp này lúc tắc đường. Lý do là hộp số và ly hợp phải làm việc quá lâu và quá nóng. Về cơ bản bác phải dừng hẳn xe về N hoặc phi nhanh (speed up) để giải nhiệt cho hộp số, nếu không có điều kiện, hộp số sẽ vận hành kém hiệu quả trong vài phút. Trường hợp của bác lúc nó hiện lên thông báo em đoán xe vẫn chạy nhưng số má hơi chán tí thôi pk?

Hạng B1
8/6/14
75
211
33
Hội Focus SG có vài người gặp trướng hợp này lúc tắc đường. Lý do là hộp số và ly hợp phải làm việc quá lâu và quá nóng. Về cơ bản bác phải dừng hẳn xe về N hoặc phi nhanh (speed up) để giải nhiệt cho hộp số, nếu không có điều kiện, hộp số sẽ vận hành kém hiệu quả trong vài phút. Trường hợp của bác lúc nó hiện lên thông báo em đoán xe vẫn chạy nhưng số má hơi chán tí thôi pk?
Lúc hiện thông báo thì xe mình đang dừng, ở N, sau khoảng thời gian thông báo thì hết. Khi đường hết kẹt thì xe vẫn hoạt động bình thường, chuyển số vẫn nhịp nhàng.

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM
Lúc hiện thông báo thì xe mình đang dừng, ở N, sau khoảng thời gian thông báo thì hết. Khi đường hết kẹt thì xe vẫn hoạt động bình thường, chuyển số vẫn nhịp nhàng.
Yeah vậy đúng rồi đó bác nhé, về N đợi tí là hết.

• Like
Reactions: RIO493
Tập Lái
8/9/08
31
6
8
Ly hợp bị quá nhiệt. Về N một chút là hết
khi bị kẹt xe lâu thì bác nên về N để giảm nhiệt cho ly hợp

• Like
Reactions: RIO493
Tập Lái
8/9/08
31
6
8
Xe Focus 1.8MT 2010 khi máy nguội, mới đề thì nổ máy xong lại tắt liền, đạp ga thì bị tụt vòng tua máy xuống rồi mới tăng lên có lúc bị tắt máy luôn.
Các bác tư vấn giùm em nó bị gì vậy?
Bác kiểm tra bơm xăng xem sao

Hạng B2
9/4/15
155
143
43
Focus hoàn toàn nâng gầm được. Ko chạy tốc độ cao thì ko lo lắng gì, nâng lên được đến 3cm. Phụ kiện em nó đây.

ở đâu bán vậy bác? giá cả thế nào? inbox cho em với nhé?

Hạng B2
19/1/14
288
122
43
các cụ cho em hỏi tí về em Focus 1.8 MT 2010.
Thông thường em thấy 4 lốp của xe cùng kích thước. Nhưng em này lại có 2 khích thước là sao ạ? ( 195/65/R15; 205/55/R16 ). Như vậy lốp dự phòng để lắp cho bánh nào? Nếu mình thay về cùng 1 kích thước thì có ảnh hưởn gì khôn? và đăng kiểm có được không?