Hạng C
23/10/14
803
495
63
69
Sao bác không đưa vào hãng kiểm tra, có đủ thiết bị máy móc và chuyên gia kỹ thuật...?

• Like
Reactions: CherrysDad
Tập Lái
6/1/16
4
1
3
41
Sao bác không đưa vào hãng kiểm tra, có đủ thiết bị máy móc và chuyên gia kỹ thuật...?
Em chỉ tìm hiểu trước, vừa rồi nhờ diễn đàn mà em phát hiện sớm bạc cao su trên dây hộp số của xe em bị bể, các Bác trên diễn đàn nhiều Bác có kinh nghiệm lắm ạ, cuối tuần này em sẽ đưa xe vào Ford Đồng Nai cho các bác ấy kiểm tra lần nữa chẳng vị ần trước em có đi bão dưỡng 56000 thì có nhờ các bác ấy kiểm tra nhưng do bận đi công việc đột xuất, không có thời gian lâu, nên hôm đó vẫn chưa tìm ra nguyên nhân, các Bác ấy bảo chắc do bị rung rồi các thiết bị va vào nhau. À các Bác cho em hỏi khi đi bảo dưỡng định kỳ thì các Bác thợ có làm vệ sinh bướm gió không ạ? Mấy lần em đi em không thấy các Bác thợ làm vệ sinh bướm cho vợ 2 của em :).

Hạng C
23/10/14
803
495
63
69
Chắc phải kiểm tra kỹ và chiến đấu đến cùng bác nhỉ. Chứ bác cứ để kiểm tra bảo hành tới bảo hành lui, lỡ đến khi hết BH mà không được là ôm nguyên con hộp số.
Không biết tình trạng này có phổ biến không. Xe mình Sedan Focus 2.0, mới chạy 3000km, đang rất ổn. Nhưng nghe vậy cũng hơi :3dmatkinh:băn khoăn...

• Like
Reactions: hoang626
Hạng C
23/10/14
803
495
63
69
Mình mới lái thử CRV 2.4 đời 2016 mới chạy 150km, 185 Hp, 245Nm... Xe mạnh, tăng tốc tốt. Nhưng độ đằm và cách âm mình thấy không bằng Focus 2.0. Tính năng Speed Limit trên Focus rất hiệu quả trong điều kiện đường sá VN, tránh mất bánh mì... Lái Focus đi đường dài thấy rất khỏe người vì rất êm ái, nhẹ nhàng.

Hạng B2
24/10/15
258
92
28
46
Các bác cho hỏi xe mình ANF 2013 sedan bị tình trạng đạu hay chạy mà k mở máy lạnh thì xe bị run,nếu mở máy lạnh xe giảm run 50%.đã vệ sinh bướm,họng ga,va lọc xăng ở safomex mà k hết.

Hạng D
21/10/14
1.719
3.688
113
Các bác cho hỏi : Xe mình focus hatchback AT 2011. Cốp sau mỗi khi đóng phải dùng tay đỡ lại gần sát sàn mới buông, nếu không đỡ lại mà để rơi tự nhiên sẽ sập xuống rất mạnh rầm một phát nghe rất xót, như vậy là bình thường hay do ti chống cốp đã bị hư ( mình mua xe đã qua sử dụng, từ lúc lấy xe về đã như thế rồi )

Hạng D
21/10/14
1.719
3.688
113
Tầm 5 vạn km mới phải thay hoặc vệ sinh 1 lần lăn tăn làm gì cụ ơi...?
Triệu chứng như thế nào thì phải thay vậy bác ? Hay định kỳ 50.000 là phải thay ? sao xe em 2 lần đi bảo dưỡng 50k và 55k không thấy hãng nói vệ sinh hay thay vậy ta ?

Hạng B2
9/8/13
142
21
18
Các bác cho hỏi : Xe mình focus hatchback AT 2011. Cốp sau mỗi khi đóng phải dùng tay đỡ lại gần sát sàn mới buông, nếu không đỡ lại mà để rơi tự nhiên sẽ sập xuống rất mạnh rầm một phát nghe rất xót, như vậy là bình thường hay do ti chống cốp đã bị hư ( mình mua xe đã qua sử dụng, từ lúc lấy xe về đã như thế rồi )

Trước xe em cũng bị như pác, sau khi thay cặp ti nâng cửa sau thì hết nha pác. Lúc này mình mở cửa sau thì cửa tự nâng lên khi đóng xuống nặng hơn nên đập xuống lực vừa phải và ko cần dùng tay đỡ nữa.

Hạng B2
15/2/16
124
35
28
32
Hỏng mất ti chống cốp sau rồi bác.

Hạng D
21/10/14
1.719
3.688
113
Trước xe em cũng bị như pác, sau khi thay cặp ti nâng cửa sau thì hết nha pác. Lúc này mình mở cửa sau thì cửa tự nâng lên khi đóng xuống nặng hơn nên đập xuống lực vừa phải và ko cần dùng tay đỡ nữa.
cám ơn bác, bác thay ở đâu, hết bao nhiêu thóc ?