Xe em cách nay mấy tháng đi bảo dưỡng 40k
Xong em ra thay 4 con bugi ở ngoài thì xe chạy hao xăng hơn 2lits /100km
Bình thường lúc trước max chỉ báo 9l/ 100
Giờ thì lúc nào cũng báo 11.5/100km
Các bác có biết em nó bị gì kg ạ ?????
Bác giải thích rõ cái max ở đây nghĩa là sao? Max là đường hỗn hợp hay đường nội thị hay đường trường//...?

Hạng D
13/1/11
2.425
32.469
113
Bác giải thích rõ cái max ở đây nghĩa là sao? Max là đường hỗn hợp hay đường nội thị hay đường trường//...?
Là em cứ để xưa giờ kg reset thì nó luôn luôn 9l/100km
Hôm đi bão dưỡng về thì nó báo lên 11.5
Em nghĩ chắc do mình chạy ga lớn
Theo dõi xăng thì đúng là hao hơn lúc trước

Tập Lái
27/8/16
37
18
8
42
xe mình bị tình trạng buổi sáng hoặc để lâu sau đó đề lên chạy thì nghe tiếng ò ò lục đục, chạy một lúc thì hết kêu bình thường trở lại. các bác nào bị tình trạng giống em tư vấn giúp. thanks!

Hạng B1
15/8/16
65
22
8
34
Các bác cho e hỏi xíu! Xe em focus mt 2009 chạy tầm 80km/h( nhất là lúc đang lên dốc cầu), nhấn ga thêm sẽ có tiếng tạch tạch nhỏ ở động cơ là bệnh gì ạ!

Tập Lái
11/8/10
37
2
8
Có cụ nào chạy FF09-12 thay dầu hộp số AT chưa nhỉ, kg biết bn vạn phải thay, hết mấy lít, loại mercon v hay lv nhỉ ?

Hạng C
10/7/13
520
270
63
xe mình bị tình trạng buổi sáng hoặc để lâu sau đó đề lên chạy thì nghe tiếng ò ò lục đục, chạy một lúc thì hết kêu bình thường trở lại. các bác nào bị tình trạng giống em tư vấn giúp. thanks!
Em cũng thấy như vậy mà không rõ bị sao? Em còn nghe tiếng kêu rè rè chõ volang mà không biết kêu cái gì

Hạng C
10/7/13
520
270
63
Ngoài hãng ford thì các bác biết gara nào chuyên sửa chữa bão dưỡng Ford uy tín ở SG ah?

Tập Lái
27/8/16
37
18
8
42
hôm bữa có ra gara gần nhà nó báo là vòng bi của tăng đưa dây curoa nó bị ko đều khẳ năng bị bể 1 vài viên, nghe xong không thấy hợp lý chút nào vì nó ko ok thì ko có chuyện 1 lúc nó lại bình thường, đôi khi phải ông chuyên ford mới có kết quả, cùng câu hỏi trên với bác newman2013

Có cụ nào chạy FF09-12 thay dầu hộp số AT chưa nhỉ, kg biết bn vạn phải thay, hết mấy lít, loại mercon v hay lv nhỉ ?
Xe mình chạy 8 vạn km chưa phải thay dầu hộp số, thấy mấy chú cố vấn dịch vụ nói tầm 10 đến 12 vạn hãy thay dầu, kinh nghiệm của mấy ae đã thay dầu là sau khi tham rẻ mang ra ngoài thay sau mấy 100km thì lại phải mang vào hãng thay lại dầu cho sạch và thay dc dầu chuẩn ko hộp số chạy cà chớn lắm...