Hạng B2
24/10/15
258
92
28
46
Bác Petrol ơi, cho em hỏi hai ý sau:

1. Xe em Focus 2.0 máy dầu, mới đi được 550km, hay bị màn hình báo "Engine Malfunction", đi khoảng 25km nó báo một lần, nhưng xe vẫn chạy bình thường, đạp lên được 120km/h tại đường Vũng Tàu, em nhấn Set/re-set thì tắt thông báo. Lúc mới lấy xe ra khỏi hãng, em cũng thấy nó báo vậy nhưng em chủ quan nghĩ xe mới được hãng kiểm tra nên cứ vậy chạy luôn về nhà ở Vũng Tàu, bây giờ thì lo quá không biết máy móc có bị gì không? Bác tư vấn cho em cách xử lý nhé.

2. Chế độ khoá cửa an toàn cho trẻ em của xe này em thấy không hài lòng lắm. Mình phải đóng mở bằng "cơm" ở phần cửa, không tiện lợi chút nào, mà lại giống mấy chiếc xe taxi quá. Còn chế độ khoá cửa bên trong khi chạy (lại phải nhấn khoá bằng "cơm" tại cửa tài xế), mà chỉ khoá chống mở từ bên ngoài, từ bên trong vẫn mở ra vô tư. Em thấy cơ chế như xe Inova là hay, tự động khoá khi tốc độ trên 30km/h + đóng/mở bằng một nút bấm trên cửa tài xế. Mình có cách nào làm như vậy cho xe FOCUS ko bác?

ý thứ 2 mình cũng đang quan tâm,làm Dc như innova pm m làm với nhé

Tập Lái
29/4/10
46
33
18
Cảm biến trước đúng không bác ? Do cái biển số được nẹp inox nó dôi ra ngay tầm cảm biến trước. Có 2 option:
- Bác đem ra tiệm làm biển số, chọn lại cái nẹp inox vừa sát cái biển.
- Bác bẻ cong cái biển số trước vào trong xe để tránh cảm biến
Đúng là do cái biển số. Em bẻ lại tí là xong ngay. Tks bác nhiều

Hạng B1
10/12/13
74
15
8
31
Mỹ Tho - Tiền Giang
Chào các bác !
Cho em hỏi là xe em nghe tiếng kêu cọc cọc trong khoang máy ( Không phải tiếng máy è è ạ) có bác nào biết bị gì không ạ. Xe em FFC 1.5 ecoboost đi được 2500 km.
Em cám ơn.

Hạng B1
15/8/16
65
22
8
34
Các bác cho em hỏi xe em focus 1.8 mt tiếng máy ù quá. Nó là lỗi gì các bác có biết ko ạ?

dạo gần đay khi đang chạy mà cắt côn thì tua máy giảm đột ngột xuống dưới 600( hiện lên đèn báo bình điện) rồi lại vọt lên 1000. 2 lần như thế rồi mới về tua 1000 ổn định. Như thế là lỗi gì thế các bác ( bình mới thay)

thanks!

Hạng B2
15/2/16
124
35
28
32
Các bác cho em hỏi xe em focus 1.8 mt tiếng máy ù quá. Nó là lỗi gì các bác có biết ko ạ?

dạo gần đay khi đang chạy mà cắt côn thì tua máy giảm đột ngột xuống dưới 600( hiện lên đèn báo bình điện) rồi lại vọt lên 1000. 2 lần như thế rồi mới về tua 1000 ổn định. Như thế là lỗi gì thế các bác ( bình mới thay)

thanks!
Khả năng tiếng ù là do bi hư bi moay ơ trước bác nhé.

• Like
Reactions: Nguyễn An