Tập Lái
23/8/05
43
1
8
49
RE: Trả lời các thắc mắc về kỹ thuật của xe DAIHATSU

Trích đoạn: tvc

Tại sao máy lạnh của xe lại kg có bộ lọc ga nhỉ

Có đấy chứ bác, nó không đặt gần mắt kiểm tra ga mà đặt sát giàn nóng điều hòa mé bên phải! Bác kiểm tra lại nhé! Lọc này thay được lõi bằng cách tháo 1 ecu lục lăng phía dưới!

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Chào bác 'Kiếm 3 vé',
Tui nghe nói em Terios không có trợ lực tay lái, đúng vậy không? Nếu không có trợ lực thì lái chắc nặng lắm à.

Thêm nữa, tui cũng đang quan tâm, 'ngâm cứu' em Ter. Ở Hà Nội thì xem em này ở đâu nhẻ, bác K3V có thể cho biết giá em này bây giờ là bao nhiêu không?

Thank-sơ-kiu bác K3V trước.

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Có trợ lực đấy bác ạ, lốp nó rộng như thế không trợ lực thì không lái được đâu

Tập Lái
14/9/05
27
0
0
Hà nội

To Bác: Baosinh
E mới cưới 1 em terios của ông Daihatsu sau một thời gian ngâm cứu mãi các loại xe và giá cả, chả là hôm trước E có đi xe ter của 1 thằng bạn bên viện C, trời mưa ngập cao quá(đoạn điểm thu thuế trước bạ cũ ở đường Nguyên Hồng) Xe khác chết máy còn xe thằng bạn em nó cứ vênh mặt lên và chạy ve ve, trên xe có bà vợ cả của E.thế là nó bảo E là cưới em ter này cũng được(chẳng là hôm trước E định cưới em camry cũ).Bác cần xem xe thi em đã đi mấy chỗ như: 460 Minh khai - và trên đường Thái Hà (đoạn gần ngã tư cắt Láng Hạ, vì em quên mất số rùi).cuối cùng em mua của một ông ở trên 80 Nguyễn chí Thanh (Hưng: 0913512171), ông này ở hãng sản xuất nên thủ tục trả góp ngân hàng và quan tâm đến khách có vẻ tốt hơn hẳn. Chúc bác ngâm cứu thành công.

Tập Lái
14/9/05
27
0
0
Hà nội

Xin lỗi bác Baosinh nhé em loanh quoanh mà quên không nói giá cho bác. E mua giá $ 21.700(không bít giá đấy em có bị làm GÀ không nhỉ:D)

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Trích đoạn: Unique72
Xin lỗi bác Baosinh nhé em loanh quoanh mà quên không nói giá cho bác. E mua giá $ 21.700(không bít giá đấy em có bị làm GÀ không nhỉ:D)
Chào bác Unique72,
Xin chúc mừng bác mới cưới được 'vợ 2', vừa nhỏ nhẹ, lại xinh xắn. Em mới toanh, còn 'gin' thế, chắc bác bây giờ vẫn còn đang sướng ngây ngất. :D
Quả thật tui không ngờ em Ter này giá lại cao thế [8|] (bao giờ thì quay lại 2002 nhỉ, giá chỉ hơn 15K, linh kiện toàn nhập, chưa nội địa hóa gì).
Có lẽ tui chờ thêm đến tháng 1/2006, xem giá cả thế nào đã.
Dù sao cũng rất cám ơn bác. Chúc bác một tháng trăng mật với em Ter của bác thật tuyệt vời.

Tập Lái
14/9/05
27
0
0
Hà nội

Các bác hiện đang dùng em terios cho em hỏi tí nhé, mức tiêu hao nhiên liệu thực tế của em này như thế nào nhỉ?chả là em mới cưới 1 em mà. (chú bán xe ở hãng quảng cáo có 6.5l/100km không biết có tin được không nữa???)cảm ơn các bác

Hạng B2
13/7/05
102
0
0

Xe tôi chạy chính xác 6,5l/100km đường trường ở đồng bằng.
Còn nếu chạy phố thì khoảng 8-9 l tuỳ điều kiện.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
13/7/05
102
0
0

Bác Kiếm 3 vé cho hỏi thêm:
- Trong manual có nút xoay điều khiển độ xa gần của đèn pha nhưng thực tế xe không có ? ( cái nút ở bên trái khóa vi sai trung tâm ấy, trên xe chỉ là nút blind thôi)
- Xe tôi đèn pha bị chụm quá gần muốn chỉnh cho xa ra thì làm thế nào?

Tập Lái
14/9/05
27
0
0
Hà nội

To Bác OMNI: xe của em hay đi ban đêm nên em cũng thấy như xe bác,em đến hãng thì thấy mấy bác ấy làm theo cách sau: đỗ xe quay đầu xe vào tường (vì kg có thiết bị Headlamp tester gì đó) sau đó mở nắp capo xe và lấy tuốc nơ vít vặn con êcu phía sau đèn vặn đều hai đèn pha hai bên.tổng thời gian 10 phút. chỉ mất công em hẹn hò mấy lần và mất thời gian đi đến