Hạng B2
13/7/05
102
0
0
RE: Trả lời các thắc mắc về kỹ thuật của xe DAIHATSU

Cảm ơn bác Unique72, tôi đã chỉnh cả 3 ốc phía sau đèn, cũng chẳng cần quay đầu vào tường đâu, phen này ra đường có thứ mà đọ lại với các đồng chí không biết chạy đèn cốt.:):):)
Mà bác Kiếm 3 vé đâu mất rồi nhỉ, hỏi mãi không thấy trả lời.

Tôi luôn chú ý nhường đường cho người già và trẻ em.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
23/8/05
43
1
8
49

Trích đoạn: Omni

Cảm ơn bác Unique72, tôi đã chỉnh cả 3 ốc phía sau đèn, cũng chẳng cần quay đầu vào tường đâu, phen này ra đường có thứ mà đọ lại với các đồng chí không biết chạy đèn cốt.:):):)

Bác muốn đọ đèn thì phải dùng loại đèn này:

Các thắc mắc về xe DAIHATSU

Tập Lái
1/3/05
4
0
0

Gửi bác K3VE_DVVT:
Rất hoan nghênh bác đã giải đáp các thắc mắc của anh em.
Tôi muốn bác tư vấn về quy trình bảo dưỡng, thay dầu, thăm nước cho em Terios này.
Em của tôi chạy được hơn 3000 km, đã thay dầu 1 lần.
Rất cám ơn bác.

Hạng B2
11/3/05
126
0
0

Trích đoạn: cankhon

Tôi muốn bác tư vấn về quy trình bảo dưỡng, thay dầu, thăm nước cho em Terios này.
Em của tôi chạy được hơn 3000 km, đã thay dầu 1 lần.

Khi nhận xe bác có nhận được cuốn "OWNER MANUAL" (không hay họ cắt đi để giảm giá o biết). Trong đó có hết thông tin đấy! Tôi nghĩ lúc rỗi rãi ngồi xe chờ bà vợ cả mân mê hàng hóa trong chợ là thời gian đọc thích hợp nhất! Vì cuốn đó dài lắm, đủ thời gian cho bác coi hết!!!

Hạng B1
22/4/05
91
1
8
53
HAN

Chào bác K3VE, Cty Daihatsu. Có chuyên gia của hãng bên cạnh, users chúng tôi thấy yên tâm hơn. Xin hỏi: Lốp xe Ter đi khoảng bao nhiêu km phải thay? "khi nào thấy vệt báo mòn... thì thay ngay". Nhờ bác giải thíc rõ hơn: vệt đó như thế nào/ngang hay dọc/màu mè/nhận biết có dễ không? Thay bộ lốp mất bao nhiêu ?(với các options)
Cám ơn bác.

Hạng C
20/1/07
533
1
0
Ha Noi
RE: TO bác anhbq

@ bác anhbq, Bác đang cưỡi em Ter phải không ạ?
Cảm giác cua bác khi sử dụng em nó như thế nào? Bác có nhận xét gì không về em nó? Ví dụ như sự thoải mái, tiện nghi, hiệu quả sử dụng, độ ổn định khi chạy, độ bền. . . Xin bác chia sẻ để AE tham khảo đc ko ạ?

Mạo muội thay lời Bác K3VE em xin tra lời bác về vấn đề làm thế nào đê nhận biết độ mòn lốp là như sau:
1- Theo quy định của đăng kiểm về độ an toàn cho phương tiện cơ giới đường bộ của Việt Nam:
Lốp xe tải: chiều cao của đỉnh hoa lốp so với rãnh lốp phải > hoặc = 1mm
Lốp xe con, xe du lịch: nt > hoặc = 1,5mm

2- Theo hướng dẫn của nhà sản xuất: > hoặc = 2mm

hoặc theo như trong hướng dẫn sử dụng thì khi hoa lốp mòn đến vạch ngang lốp xe chỗ có dấu tam giác thì phải thay thế lốp.
Xin xem ảnh:
Các thắc mắc về xe DAIHATSU

[8D]

Hạng B1
22/4/05
91
1
8
53
HAN

Cám ơn bác VND-USD đã trả lời những câu hỏi về lốp. Thế còn giá lốp của Dai? Vietnam có chế tạo loại này không? So sánh lốp nội và ngoại? Vì tôi thấy loại này béo và nhỏ nên không biết ở VN có không? khoảng mấy vạn thì thay?...

Còn oánh giá về Terios tôi cũng có ý kiến cá nhân khá nhiệt tình bên http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=205474

Tôi thấy bên Nhật, công chúng cũng hay cưỡi Dai - họ nói rẻ và bền; còn ở Châu Âu như Đức, Pháp... công chức thường đi xe nhỏ (1.0 to 1.5lit) vì xăng rất đắt (1.3 Eur @early 2005), phí môi trường cao... bản thân tôi là viên chức cạo giấy, chỉ thích xe nào tiêu thụ ít, và hơn nữa, tôi mua khi nó chỉ 15.3k, còn được chiết khấu đôi chút, nên độ hài lòng cao hơn người khác.
Anh bạn tôi - a German, nói, :' xe nào cũng thế thôi, đang đi S320 cũ, cưỡi thử xe mới, lại muốn bỏ xe cũ... cũng giống lấy vợ ấy mà".

Hạng C
20/1/07
533
1
0
Ha Noi

[8D] Có gì đâu Bác anhbq, hôm nào gặp nhau ọf nai ở càfe Mái Lá Bác cứ mời em một độ là được roài [8D]

Giá lốp Ter ở HN là 1,5 Tr/1 quả, hoa lốp hơi khác so với lốp nguyên bản một chút, mác gì em cũng không nhớ rõ. Bác cứ ra HBT mà tầm ở đó có đủ loại.

Kính Bác.
VND

Hạng B1
22/4/05
91
1
8
53
HAN

Trích đoạn: vnd_usd74

[8D] Có gì đâu Bác anhbq, hôm nào gặp nhau ọf nai ở càfe Mái Lá Bác cứ mời em một độ là được roài [8D]

Hạng B2
11/3/05
126
0
0

Mái Lá chỗ nào đấy, hôm nào cho E ọp với!

Mà dạo này pác K3VE đâu rùi nhỉ?