Hạng F
27/6/12
5.023
11.743
113
Các bác xem nhân viên y tế lấy mẫu thế này có nguy cơ làm lây nhiễm không?
Các xe cá nhân bắt buộc phải quay đầu không thể vào địa bàn tỉnh Lâm Đồng nếu không có hộ khẩu

Hạng D
24/4/17
1.880
1.502
138
34
Hôm qua mình đi từ TP.HCM tới Lâm đồng
1. qua trạm thu phí chỉ xe biển số tỉnh bị vịn lại, ra cao tốc không ai thèm nhìn mình, dù có trạm.
2. Suốt ql.20 đại phận DN không có chốt nào
3. Vào địa phận Lâm đồng có trò vui, ngay qua bến xe Phương lâm 1 chốt đòi test nhanh, không quan tâm từ đâu tới, có tiêm vacxin chưa, cãi nhau 1 lúc các em cho đi nói A lên đèo chuối khai báo
4. Tới đèo chuối khá đông xe, vẫn điệp khúc test chưa??? chưa thì quay lại 17km tới đúng điểm nhà test, cãi nhau chán không ăn thua, ốp các tỉnh vào vùng đỏ hết. quay lại tính đi đường mòn lên Bảo lâm...đi 10km có tram tiếp, test nhanh giá 238, thu 240. Mình hỏi các tài xế khác Bảo lộc chỉ 100k, Dilinh 150k, có BHYT 70k, đi từ huyện này sang huyện khác trong Lâm đồng test làm kinh tế hết... không sót con cá nào.
5. Quay lại đèo chuối người đông hơn, dùng app KBYT khai nhé, pc covid, VNEID ăn lol nhé. sang bàn thứ 2 lấy tờ giấy cam kết, dk hình thức cách ly v.v. quay lại đưa dt cho các em bấm nhé, mình nghĩ 1 ngày các em bấm 1000 lần, găng tay không thay, tay không rửa, chỉ cần có 1 em F0, qua tay các em ăn lol cả đám...cái này góp phần lây nhiễm cộng đồng chứ chống dịch cái gì. Dân lâm đồng vào vụ thu hoạch cafe, không có nhân công, mọi năm chủ vườn thuê xe chở nhân công từ tỉnh đi, về, bao cơm, nay không có ai, dân đứng ngồi không yên, các Phụ mẫu chi dân bình chân như vại lượm bạc.
Xe chở hàng của mình từ DN lên, phải vào điểm tập kết, thuê xe địa phương, người địa phương trung chuyển vào, tăng thêm chi phí, tăng tiếp xúc....DM quan lại Lâm đồng ở trên núi, thiếu iod nên thiểu năng trí tuệ cmnr.
P/S hôm qua 18.10 không biết hôm nay có chuyển biền gì không???
Chuyển biến gì, nghe nói lâm đồng ngừoi về từ vùng dich như mấy bác, cách ly xong 14 ngày vẫn dính covid lay lan cd kìa
Cứ đòi lên, hâu qa ai chiu.....dân lãnh đủ rồi lúc đó bla bla
30/4, 1/5 cũng đòi đi chơi, về bla bla lên
Dân tỉnh và y tế tỉnh còn nhiêu han chê
Mây thánh đừng chạy lung tung nữa
Ai cũng có cuộc sống riêng, chứ ko phải mỗi mấy thánh

Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Nếu cách ly sau 14 ngày mới bệnh thì có khả năng bị lây tại Dalat chứ ko phải từ Saigon đâu a. Chứ ở Saigon 4 tháng vừa qua thì chúng tôi hiểu là dịch nó lây nhanh lắm chứ ko phải như chủng cũ đâu. Tuy nhiên chúng tôi cũng chưa có ý định lên Dalat hay những nơi khác trong lúc này vì tình hình chưa thật sự ổn, cứ chờ ít lâu nữa xem sao.

Hạng D
24/4/17
1.880
1.502
138
34
Nếu cách ly sau 14 ngày mới bệnh thì có khả năng bị lây tại Dalat chứ ko phải từ Saigon đâu a. Chứ ở Saigon 4 tháng vừa qua thì chúng tôi hiểu là dịch nó lây nhanh lắm chứ ko phải như chủng cũ đâu. Tuy nhiên chúng tôi cũng chưa có ý định lên Dalat hay những nơi khác trong lúc này vì tình hình chưa thật sự ổn, cứ chờ ít lâu nữa xem sao.
Bé đó nghe nói 20 tuổi từ sài gòn về cách ly tập trung từ 4/10
sau khi hết cách ly, cho về bắt đầu nhiễm và lây đó Anh, nguy cơ lớn đó A, trên đó nghe nói mấy chùm ca công đông rồi

Hạng B1
25/4/19
70
62
21
35
Bé đó nghe nói 20 tuổi từ sài gòn về cách ly tập trung từ 4/10
sau khi hết cách ly, cho về bắt đầu nhiễm và lây đó Anh, nguy cơ lớn đó A, trên đó nghe nói mấy chùm ca công đông rồi
Delta này nhanh lắm, nồng độ virus rất cao nên, sau 1-2 ngày tiếp xúc là xét nghiệm ra dương rồi. Khả năng là bị lây ở ngoài chứ không phải trong khu cách ly.

• Like
Reactions: Marygold
Hạng B1
25/4/19
70
62
21
35
Test test test.

Các bộ kit chỉ có thể báo dương tính khi nồng độ CT > 30, nếu đang dương tính yếu chỉ số CT cao thì test vẫn âm tính như thường. Test âm tính 1 tiếng sau test lại dương tính là chuyện bình thường. Biết bao nhiêu trường hợp như thế rồi mà vẫn test, phí tiền và thời gian.

Nếu sợ thì đóng cửa nghỉ chơi với thế giới bên ngoài, chứ mở cửa kiểu Lâm Đồng thì khổ nhất vẫn là dân Lâm Đồng thôi.

• Like
Reactions: Marygold
Hạng D
24/4/17
1.880
1.502
138
34
Test test test.

Các bộ kit chỉ có thể báo dương tính khi nồng độ CT > 30, nếu đang dương tính yếu chỉ số CT cao thì test vẫn âm tính như thường. Test âm tính 1 tiếng sau test lại dương tính là chuyện bình thường. Biết bao nhiêu trường hợp như thế rồi mà vẫn test, phí tiền và thời gian.

Nếu sợ thì đóng cửa nghỉ chơi với thế giới bên ngoài, chứ mở cửa kiểu Lâm Đồng thì khổ nhất vẫn là dân Lâm Đồng thôi.
Dich trong các tỉnh còn đang nguy cơ cao
Đưa ngừoi từ vùng dịch về, thu chưa đc bn mà bùng lên thì dân sống sao, ai chịu tn, những người đòi đi nếu lây bệnh cho cộng đồng ai chịu, xử lý sao....

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
5/3/13
559
1.103
93
Có ai đi ngược lại từ đồng nai về sài gòn qua cao tốc dầu giây long thành chưa cho em biết có trạm nào ko ạ, tính tuần này về đồng nai thăm bà già 2 vc tiêm 2 mũi nhưng 2 đứa trẻ thì chưa, có cần phải giấy test ko ta?
Đi thoải mái nhen Bác, không test gì hết.

• Like
Reactions: nguyenphuocbaoduy
Hạng C
5/3/13
559
1.103
93
Chuyển biến gì, nghe nói lâm đồng ngừoi về từ vùng dich như mấy bác, cách ly xong 14 ngày vẫn dính covid lay lan cd kìa
Cứ đòi lên, hâu qa ai chiu.....dân lãnh đủ rồi lúc đó bla bla
30/4, 1/5 cũng đòi đi chơi, về bla bla lên
Dân tỉnh và y tế tỉnh còn nhiêu han chê
Mây thánh đừng chạy lung tung nữa
Ai cũng có cuộc sống riêng, chứ ko phải mỗi mấy thánh
Mình phải đi làm Bác ợ, chứ nếu không vì công việc bắt buộc thì cho tiền cũng không lên xứ thiếu iod đâu Bác

Hạng D
24/4/17
1.880
1.502
138
34
Mình phải đi làm Bác ợ, chứ nếu không vì công việc bắt buộc thì cho tiền cũng không lên xứ thiếu iod đâu Bác
Xứ trên đó họ đâu cần bạn lên... lên mà ảnh hưởng họ chứ lên giúp gì được họ... còn bạn ở xứ gì vậy