Hạng D
12/12/11
2.934
14
38
52
Re:Cách âm, nếu em thành công...

hoadat nói:
Ôi nói về cách âm chỉ là tương đối chứ kg thể giải quyết nổi vấn đề ồn đâu. Nó liên quan tới nhiều thứ mà trong đó phần treo giảm chấn có tác động cực lớn cho tiếng ồn của xe.
Cách âm thì cũng nhiều loại và nhiều cách nên nghĩ 1cách cho rõ ràng.
* Tấm Bitium vì sao các hãng sx vẫn sx và đánh giá là nên dùng: Theo em tấm nhựa Bitium kg có cách âm nhưng nó lại có tác dụng giảm âm hiệu quả vì nó sẽ chống lại sự rung động ở những nơi nó đc dán vào từ đó giảm đc tiếng kêu. nói chính xác hơn là tấm tiêu âm.
* Còn mấy tấm bác say gắn đó là theo cách: ngăn cách âm thanh.
Em có con xe cỏ cách âm 2 mặt 3 lớp ồn vẫn hoàn ồn:D. Nhưng tiếng ồn từ trong trẻo chuyển sang ấm hơn nên cũng đỡ tủi:(:D.
Hihihi có sự khác biệt là cảm thấy thoải mái rồi bác, chứ xịn cỡ S600 em vẫn nghe tiếng ồn đó bác.

Hạng D
3/9/08
4.594
46.994
113

Hesovi nói:
Hihihi có sự khác biệt là cảm thấy thoải mái rồi bác, chứ xịn cỡ S600 em vẫn nghe tiếng ồn đó bác.
Đúng vậy, chẳng có xe nào gọi là êm tuyệt đối cả. Và em khẳng định đi xe mà kg nghe được âm thanh bên ngoài đố ai mà dám chạy. Không tin các bác thử bịt kín lỗ tai lại mà lái ra đường thử xem:confused::D. Bảo đảm rợn tóc gáy ngay.

Hạng B2
16/6/11
131
46
28

Bác Say ở Vũng Tàu ạ. Bác pm cho em số điện thoại em mời bác mấy ly để bác chỉ giáo cho em với. Em làm ở tòa nhà PetroTower. Em cũng muốn tự thân vận động để chiến cho con Tuc nhà em xem ra sao. Rất mong pm của bác

Hạng B2
24/8/13
290
468
63
Hư Vô

bài rất là hay...cám ơn Bác chủ thớt nhé!

Hạng D

Chúc mừn gbasc chủ thành công trong việc chăm sóc V2, bác có thể post thêm chổ mua tấm cách âm để AE biết chỗ mua luôn, hoaajc được bác mua giúp AE nào co nhu cầu thì chia sẻ lại.

Hạng D

Chúc mừng bác chủ thành công trong việc chăm sóc V2, bác có thể post thêm chổ mua tấm cách âm để AE biết chỗ mua luôn, hoaajc được bác mua giúp AE nào co nhu cầu thì chia sẻ lại.